ചിക്കന്‍ ഡ്രൈഫ്രൈ ഉണ്ടാക്കാം

Advertisement

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍:

ചിക്കന്‍- അരക്കിലോ

മുളക് പൊടി- 2 ടീസ്പൂണ്‍

മഞ്ഞള്‍ പൊടി- അര ടീസ്പൂണ്‍

ഉപ്പ്- പാകത്തിന്

ഇഞ്ചി, വെളുത്തുള്ളി, പച്ചമുളക് പേസ്റ്റാക്കിയത്- 2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

ചെറുനാരങ്ങ- ഒന്ന്

കൊണ്‍ഫ്‌ളോര്‍ര്‍- 50ഗ്രാം

കറിവേപ്പില- 2 തണ്ട്

വെളിച്ചെണ്ണ- ആവശ്യത്തിന്

കുരുമുളക്: അല്പം

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം:

ചിക്കന്‍ വൃത്തിയാക്കി ചെറു കഷണങ്ങളാക്കുക. മുളക് പൊടി, മഞ്ഞള്‍പൊടി, ഉപ്പ്, കുരുമുളക് എന്നിവ ചേര്‍ത്ത് 15 മിനിട്ട് വെയ്ക്കുക. ഇഞ്ചി, വെളുത്തുള്ളി, പച്ചമുളക് പേസ്റ്റ് നാരങ്ങാ നീരുമായി ചേര്‍ത്ത് ചിക്കനില്‍ പുരട്ടി വെയ്ക്കുക. അതിനു ശേഷം കോണ്‍ഫ്‌ളോര്‍ ചേര്‍ത്ത് നല്ല പോലെ കുഴയ്ക്കുക. ശേഷം ചീനച്ചട്ടിയില്‍ എണ്ണ ചൂടാക്കി ചിക്കന്‍ പൊരിച്ചെടുക്കാം. തവിട്ടു നിറമാകുമ്പോള്‍ എണ്ണയില്‍ നിന്നും വറുത്തു കോരണം. ഇതിലേക്ക് കറിവേപ്പിലയിട്ട് വറുത്തെടുത്ത് ചിക്കനു മുകളില്‍ വിതറാം.