ചിക്കൻ പക്കാവട
ചൂട് ചായയുടെ കൂടെ ഇത് പൊളിക്കും 👍

ചേരുവകൾ

• ചിക്കൻ – കാൽ കിലോ

• ഇഞ്ചി -ചെറിയ കഷ്ണം

• വെളുത്തുള്ളി – 4 അല്ലി

• പച്ചമുളക് – 3 എണ്ണം

• മല്ലിയില – ഒരു പിടി

• കറിവേപ്പില – 2 തണ്ട്

• പുതിനയില – 1 തണ്ട്

• നാരങ്ങാനീര് – ഒരു നാരങ്ങായുടേത്

• മഞ്ഞൾപൊടി -കാൽ ടീസ്പൂൺ

• കാശ്മീരി മുളക് പൊടി – 3 ടേബിൾസ്പൂൺ

• ഗരംമസാല പൊടി – 1 ടീസ്പൂൺ

• മൈദ പൊടി – കാൽ കപ്പ്‌

• കടല മാവ് – കാൽ കപ്പ്‌

• പത്തിരി /അപ്പം പൊടി – 2ടേബിൾസ്പൂൺ

• ഉപ്പ് – ആവശ്യത്തിന്

• വെജിറ്റബിൾ ഓയിൽ /വെളിച്ചെണ്ണ – വറുക്കാൻ ആവശ്യത്തിന്

തയാറാക്കുന്നവിധം

ആദ്യം ഇഞ്ചിയും വെളുത്തുള്ളിയും പച്ചമുളകും ഇലകളെല്ലാം ഒന്ന് ചതച്ചെടുക്കണം ശേഷം ചിക്കനിൽ ഈ മസാലയും ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും പൊടികളെല്ലാം ചേർത്ത് ഒരു അരമണിക്കൂർ മാറ്റിവയ്ക്കണം. അരമണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞാൽ ചിക്കനിൽ മൈദപ്പൊടിയും, കടലമാവും അരിപ്പൊടിയും ചേർത്ത് ഒന്ന് പുരട്ടിയെടുത്തതിന് ശേഷം എണ്ണയിൽ വറുത്തു കോരാം. ഈ എണ്ണയിൽ പച്ചമുളക്‌ ഒന്ന് കീറിയതും കറിവേപ്പിലയും വറുത്തു കോരി അലങ്കരിച്ചു വിളമ്പാം. നല്ല കറുമുറായുള്ള ചിക്കൻ പക്കാവട തയാർ. ഇത് ചൂട് ചായക്ക്‌ ഒപ്പം നല്ല മഴയുള്ളപ്പോൾ കൊറിക്കാൻ പറ്റിയ ഒരു കടിയാണ്.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചിക്കൻ പക്കോട ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Recipe Malabaricus ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.

Previous articleഗോതമ്പുപൊടിയും മുട്ടയും ഉണ്ടെങ്കിൽ നല്ല രുചിയിൽ ബ്രേക്ക്ഫാസ്റ്റ് ആയോ ഡിന്നർ ആയോ കഴിക്കാൻ ഒരു സൂപ്പർ വിഭവം
Next articleഇന്നത്തെ റെസിപ്പി ഗുലാബ് ജാമുൻ ആണ്.വളരെ എളുപ്പത്തിൽ നമുക്ക് വീട്ടിലും തയ്യാറാക്കാം