സ്പെഷ്യൽ മസാലക്കൂട്ടിൽ ചിക്കൻ പെരട്ട് ഇതു പോലെ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

ഒരു നാടൻ ചിക്കൻ പെരട്ട് തയ്യാറാക്കാം.

ചിക്കൻ – 1 Kg

സവാള – 3+1

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി [ചതച്ചെടുത്തത് ] – 2 tbsp

മഞ്ഞൾപ്പൊടി – 1/2 tsp

ചെറുനാരങ്ങ – പകുതി

തക്കാളി – 1

മല്ലി- 11/2 tbsp

ഗ്രാമ്പൂ – 4

ഏലയ്ക്ക – 4

ജാതിക്ക – ഒരു ചെറിയ കഷ്ണം

കറുവപ്പട്ട

ജാതിപത്രി – 1

പെരിംജീരകം – 1/2 tsp

കുരുമുളക് – 1 tbsp

വറ്റൽമുളക് – 4+3

കറിവേപ്പില

വെളിച്ചെണ്ണ

കഴുകി വൃത്തിയാക്കിയ ചിക്കനിലേക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും, 1tbsp ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റും, 1tsp കുരുമുളക് പൊടിയും, ഒരു ചെറുനാരങ്ങയുടെ പകുതി നീരും, കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് നന്നായി പുരട്ടി വെയ്ക്കുക. ശേഷം മസാലക്കൂട്ടിനു വേണ്ട ചേരുവകൾ ചെറുതായി വറുത്തെടുത്തു തണുത്ത ശേഷം പൊടിച്ചെടുക്കുക. ഒരു പാനിൽ വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിച്ചു ചൂടായ ശേഷം അതിലേക്ക് വറ്റൽമുളക്, കറിവേപ്പില ചേർത്തു കൊടുക്കുക. അതിനു ശേഷം 1tbsp ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റും അരിഞ്ഞു വെച്ചിരിക്കുന്ന സവാളയും ചേർത്തു കൊടുക്കുക. സവാള നന്നായി വാടിയ ശേഷം അതിലേക്ക് ഒരു ചെറിയ തക്കാളി ചേർത്ത് കൊടുക്കുക. അതിനു ശേഷം മാരിനേറ്റ് ചെയ്ത ചിക്കനും ചേർത്ത് നന്നായി മിക്സ് ചെയ്ത് മൂടിവെച്ചു വേവിക്കുക. ചിക്കൻ പകുതി വേവാകുമ്പോൾ പൊടിച്ചു വെച്ച മസാലക്കൂട്ടുകൂടി ചേർത്ത് കൊടുത്ത് നന്നായി മിക്സ് ചെയ്ത് മൂടി വെച്ച് ചിക്കൻ കുക്ക് ചെയ്തെടുക്കുക. അതേ സമയം ഒരു സവാള ചെറുതായി അരിഞ്ഞ് എണ്ണയിൽ വറുത്തെടുത്ത് ചേർത്ത് കൊടുക്കാം. ഗ്രേവി നല്ല കുറുകി വന്ന് ചിക്കൻ കഷണങ്ങളെല്ലാം മസാലയിൽ നന്നായി പൊതിഞ്ഞു വരുമ്പോൾ കുറച്ചു കറിവേപ്പില കൂടി ചേർത്ത് സ്റ്റൗ ഓഫ് ചെയ്യാം.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചിക്കൻ പെരട്ട് ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Tasty Queens ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.