ചപ്പത്തിക് ഒരു അടിപൊളി കറി ആണ് ഉരുളകിഴങ്ങ് ക്യാപ്സിക്കം മസാല

ചപ്പത്തിക് ഒരു അടിപൊളി കറി ആണ് ഉരുളകിഴങ്ങ് ക്യാപ്സിക്കം മസാല

INGREDIENTS

Potato – 2 (medium size)

Capsicum – 2 (medium size)

Onion – 1

Green chilli – 2

Ginger – 1 tsp (chopped)

Mustard – 1 tsp

Turmeric powder – 1/2 tsp (total)

chilli Powder – 1 tsp

Coriander Powder – 1/2 tsp

Garam Masala – 1/2 tsp

Coconut Milk – 1 cup

Oil – 1 tbsp

Salt

Water

Curry Leaves

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം :

ആദ്യം തന്നെ ഉരുളകിഴങ്ങ് കാപ്സിക്കം മഞ്ഞൾപൊടി ഉപ്പും ചേർത്ത് കുക്കറിൽ വേവിക്കുക..
മസാല തയ്യാറാക്കുന്ന വേണ്ടി: പാനിൽ വെളിച്ചെണ്ണ ചൂടകുമ്പോൾ കടുക് പൊട്ടിക്കുക. കടുക് പൊട്ടി കഴിഞ്ഞ് ഒരു സവാള ചെറുതായി നുറുക്കിയത് ഒരു ക്യാപ്സിക്കം പച്ചമുളകും കൂടി വയറ്റുക . സവാള വയന്ന് വരുമ്പോൾ മഞ്ഞൾ പൊടി മുളക് പൊടി മല്ലിപ്പൊടി ഗരം മസാല ചേർക്കുക.. മസാലകളും പച്ച മണം പോയതിനു ശേഷം വേവിച്ചു വെച്ചിരിക്കുന്ന ഉരുളകിഴങ്ങ് ക്യാപ്സിക്കം മിക്സ് ചേർത്ത് നല്ലതുപോലെ തിളപ്പിച്ച് വറ്റിക്കുക.. ഇനി ഇതിലേക്ക് 1cup തേങ്ങാപ്പാൽ ചേർത്ത് യോജിപ്പിക്കുക.. നല്ല ഒരു തിള വന്ന ശേഷം flame off ചെയ്യുക.. potato ക്യാപ്സിക്കം മസാല റെഡി..

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ഉരുളകിഴങ്ങ് ക്യാപ്സിക്കം മസാല ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി World Of Divya ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.