തേങ്ങപാൽ ചേർത്ത മീൻ കറി എങ്ങനെ രുചികരമായി തയ്യാറാക്കാം

Advertisementനമുക് ഇന്ന് തേങ്ങാപ്പാലിൽ മീൻ കറി വെക്കാം : അരകിലോ മീൻ കഴുകി വൃത്തിയാക്കി എടുക്കണം. മിക്സിയിൽ ഒന്നര കപ്പ് തേങ്ങയും അരടീസ്പൂൺ മഞ്ഞൾപൊടിയും ഒന്നരടീസ്പൂൺ മുളക്പൊടിയും, രണ്ടുകപ് വെള്ളവും ഒഴിച് അടിച്ചു അരിച്ചു എടുക്കണം.

ഇനി ഒരു മൺചട്ടി ചൂടാക്കി ഓയിൽ ഒഴിച്ച മൂന്ന് അല്ലി വെളുത്തുള്ളി ചതച്ചതും ഒരു ചെറിയ പീസ് ഇഞ്ചി ചതച്ചതും രണ്ടു തണ്ട് കറിവേപ്പിലയും രണ്ടപച്ചമുളകും കൂട്ടി വഴറ്റി അതിലേക് അരിച്ചുവച്ച തേങ്ങാപാൽ ഒഴിച് തളപ്പിക്കണം.

തിളവന്നു കഴിഞ്ഞാൽ ഒരു പീസ് കുടംപുളിയും ഒരു തക്കാളി ചെറുതായിട് അരിഞ്ഞതും ആവിശ്യത്തിന് ഉപ്പും ഇട്ടു തീ കുറച്ചുവെക്കണം. അതിനു ശേഷം മീൻകഷ്ണങ്ങൾ കൂടെ ചേർത്ത് വേവിച്ചു എടുക്കാം.
ഇനി കറി താളിച്ചു എടുക്കണം അതിനായിട്

മറ്റൊരു പാൻ ചൂടാക്കി അതിലേക് കുറച്ചു ഓയിൽ ഒഴിച് കാൽടീസ്പൂൺ ഉലുവ പൊട്ടിക്കണം. അതിലേക് ചെറുതായിട്ടറിഞ്ഞ ചെറിയഉള്ളി(4 എണ്ണം),കാൽടീസ്പൂൺ മുളക് പൊടി എന്നിവ ഇട്ടു മൂപ്പിച്ചു കറിയിൽക് ഒഴിക്കണം. അപ്പൊ താളിക്കലും കഴിഞ്ഞു.