ഇലയട ഉണ്ടാക്കിയാലോ എല്ലാവരും ചെയ്തു നോക്കുക ഷെയർ ചെയ്ത ശേഷം ഓപ്പൺ ചെയ്യുക

Advertisement

നമ്മുടെ ഭക്ഷണ സംസ്‌കാരം ബര്‍ഗറിലേക്കും പിസയിലേക്കുമൊക്കെ വഴിമാറിയപ്പോള്‍ പലര്‍ക്കും ഗൃഹാതുരത്വമുണര്‍ത്തുന്ന ഓര്‍മകൂടിയാണ് ഇന്ന് ഇലയട

ഇലയട രുചികരമായി തയ്യാറാക്കാന്‍ ആവശ്യമായ ചേരുവകള്‍ : അരിപ്പൊടി – 250 ഗ്രാം, നാളികേരം – അര മുറി, ശര്‍ക്കര – 200 ഗ്രാം, ഏലക്കാ പൊടിച്ചത്, ചുക്കു പൊടിച്ചത്, ഉപ്പ് – പാകത്തിനു തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം : ഒരു പാത്രത്തില്‍ പാകത്തിന് വെള്ളമെടുത്ത് ഒരു നുള്ള് ഉപ്പു ചേര്‍ത്തു തിളപ്പിയ്ക്കുക.

വെള്ളം തിളയ്ക്കുമ്പോള്‍ തീയണച്ച് അരിപ്പൊടി കുറേശ്ശെ കുടഞ്ഞിട്ട് ഇളക്കി വയ്ക്കുക. ചെറുചൂടോടെ, നല്ല മയത്തില്‍ കുഴച്ചെടുക്കുക.ശര്‍ക്കര പാനിയാക്കിഅരിച്ചെടുക്കുക. ചീനച്ചട്ടി ചൂടാകുമ്പോള്‍ ശര്‍ക്കരപ്പാനി അതിലൊഴിച്ച് നാളികേരം ചിരകിയതു ചേര്‍ത്ത് വെള്ളം വറ്റും വരെ വിളയിച്ചെടുക്കുക.

ഏലക്കാപ്പൊടിയും ചുക്കും ചേര്‍ക്കുക. അരിമാവ് ചെറിയ ഉരുളയാക്കി വാഴയിലയില്‍ പരത്തി ഒരു പകുതിയില്‍ വിളയിച്ചതു വച്ചു മടക്കി അപ്പച്ചെമ്പില്‍ വച്ചു പുഴുങ്ങിയെടുക്കുക.കുറിപ്പ്:- ദോശക്കല്ലില്‍ വച്ചു ചുട്ടെടുത്താലും അട നന്നായിരിയ്ക്കും .വാങ്ങിവച്ച ഇലയട ചൂടാറി തണുത്ത ശേഷം ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.എല്ലാവരും ചെയ്തു നോക്കുക ഇഷ്ടമായാല്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്യുക