ദോശക്കല്ല് മയക്കൽ

Advertisement

ദോശ ദോശക്കല്ലിൽ തന്നെ ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കുന്ന ടേസ്റ്റ് ഒന്ന് വേറെ തന്നെയാണ്, നോൺസ്റ്റിക് പാത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് ദോശ ഉണ്ടാക്കിയാൽ ഈ രുചി കിട്ടില്ല, ദോശക്കല്ല് ഒട്ടിപ്പിടിക്കുന്നത് കൊണ്ട് പലരും എളുപ്പത്തിന് വേണ്ടി നോൺസ്റ്റിക് പാത്രങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്, എങ്കിൽ ഇനി അത് വേണ്ട ദോശക്കല്ലിനെ നല്ല മയപ്പെടുത്തി എടുക്കാനുള്ള കിടിലൻ സൂത്രം

ആദ്യം ദോശക്കല്ല് സോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് സ്ക്രബർ വച്ച് ഉരച്ച് മൂന്ന് തവണയെങ്കിലും കഴുകുക, ശേഷം തുടച്ച് മുകളിൽ കല്ലുപ്പിട്ടതിനുശേഷം പതിയെ ഉരച്ച കരിയെല്ലാം ഇളക്കി കളയാം, അടുത്തതായി ദോശക്കല്ലിലെ ചൂടാക്കുക ഇതിലേക്ക് വാളംപുളി വെള്ളവും പുളിയും ഇട്ടു കൊടുത്തു നന്നായി പരത്തി കൊടുക്കുക, എല്ലായിടത്തും നന്നായി ആകുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യാം ചൂടാറുമ്പോൾ ഒന്നുകൂടി സോപ്പിട്ട് കഴുകിയെടുക്കണം വീണ്ടും ചൂടാക്കി അതിലേക്ക് ഒരു മുട്ട പൊട്ടിച്ചൊഴിക്കാം, ഇതും കല്ലിന്റെ എല്ലാവശത്തും ആക്കി കൊടുക്കണം ഒന്നുകൂടി കഴുകി എടുത്താൽ നല്ല നോൺസ്റ്റിക്ക് പോലെയുള്ള ദോശക്കല്ല് തയ്യാർ.

വിശദമായ റെസിപ്പിക്കായി വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക SajuS TastelanD