കുഴിയും കുക്കറും ഒന്നുമില്ലാതെ റസ്റ്റോറന്റ് സ്റ്റൈലിൽ കുഴിമന്തി വീട്ടിൽ തയ്യാറാക്കാം…

ആദ്യം നാല് കപ്പ് സെല്ലാ റൈസ്, നല്ലതുപോലെ കഴുകിയതിനുശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ കുതിർക്കാനായി മാറ്റിവയ്ക്കുക ഒരു വലിയ സോസ്പാനിലേക്ക് 4 വലിയ കഷണം ചിക്കൻ ചേർക്കാം ഇതിലേക്ക് കുറച്ച് വെള്ളവും ഗരം മസാലയും ഉപ്പും ചേർത്ത്നന്നായി വേവിച്ചെടുക്കാം, ഒരു ഡ്രൈ ലമൺ കൂടി ഇതിലേക്ക് ചേർക്കാം. ഒരു മിക്സി ജാറിലേക്ക് രണ്ട് പച്ചമുളക് രണ്ട് തക്കാളി അരിഞ്ഞതും ചേർത്ത് നന്നായി അരച്ചെടുത്ത് മാറ്റിവയ്ക്കുക ചിക്കൻ വെന്തതിനുശേഷം കഷണങ്ങൾ മാറ്റുക ശേഷം ആ വെള്ളത്തിലേക്ക് ഒരു കപ്പ് അരിക്ക് രണ്ട് കപ്പ് വെള്ളം എന്ന രീതിയിൽ ചേർത്തു കൊടുക്കാം കൂടെ തക്കാളി അരച്ചത് ചേർക്കാം. ഒരു പാനിൽ ബട്ടർ ചേർത്ത് ചിക്കൻ കഷണങ്ങളും ചേർത്ത് ഒന്ന് ഫ്രൈ ചെയ്തെടുത്തു മാറ്റുക വീണ്ടും ബട്ടറും ഹോൾ സ്പൈസസും ചേർക്കാം, റോസ്റ്റ് ആകുമ്പോൾ ഒരു സവാള ചേർക്കുക, നന്നായി വഴന്ന് വരുമ്പോൾ ഗരം മസാല പൊടി ചേർക്കാം, കൂടെ നേരത്തെ തയ്യാറാക്കി വച്ച വെള്ളവും ചേർക്കാം, ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പ് കൂടി ചേർത്ത് നന്നായി തിളപ്പിക്കുക ഇതിലേക്ക് കഴുകി മാറ്റി വച്ചിരിക്കുന്ന അരി ചേർക്കാം അരി നല്ലപോലെ വെന്ത് വെള്ളം പറ്റി വരുമ്പോൾ മുകളിലായി ചിക്കൻ കഷ്ണങ്ങൾ വച്ചു കൊടുക്കാം മൂന്നോ നാലോ പച്ചമുളക് കൂടി ചേർക്കാം ഒരു ചെറിയ പാത്രത്തിൽ ചാർക്കോൾ വെച്ച് സ്മോക്ക് ചെയ്യുക ഇനി പാൻ മൂടി വെച്ച് അഞ്ചുമിനിറ്റിനുശേഷംതുറക്കാം, രുചികരമായ ചിക്കൻ മന്തി തയ്യാർ.

വിശദ വിവരങ്ങൾക്ക് വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക

ഇതുപോലെ ഉള്ള വീഡിയോകൾക്കായി ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Dhansa’s World