ചിക്കൻ മപ്പാസ് ഇത്രയും രുചിയോടെ കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

ചിക്കൻ മപ്പാസ് ഇത്രയും രുചിയോടെ കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ
ക്രിസ്മസിന് അപ്പത്തിന്റെ കൂടെ കഴിക്കാൻ അടിപൊളി മപ്പാസ്

ആദ്യം 1/2 kg ചിക്കൻ നന്നായി കഴുകി 1/4 tsp മഞ്ഞൾപൊടിയും 1 tsp കുരുമുളക് പൊടിയും ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർത്ത് നന്നായി മിക്സ് ചെയ്തു അരമണിക്കൂർ വയ്ക്കുക

ഒരുപാനില് വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിച്ചു ചൂടാവുമ്പോൾ അതിലേക്കു 3 ഗ്രാമ്പൂ 3 elakkaya ഒരു ചെറിയ കഷ്ണം പട്ട ഒരു bayleaf എന്നിവ ചേർത്ത് ഒന്നിളക്കുക അതിലേക്കു ഒരു ചെറിയ കഷ്ണം ഇഞ്ചി അരിഞ്ഞതും 6 അല്ലി വെളുത്തുള്ളി അരിഞ്ഞതും ഒരു വലിയ സവാള അരിഞ്ഞതും എരിവ് അനുസരിച്ചു പച്ചമുളകും കുറച്ചു കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് ഒന്ന് വഴറ്റുക ഉള്ളി വാടി തുടങ്ങുമ്പോൾ 2 tsp മല്ലിപൊടി 2 നുള്ള് മഞ്ഞൾപൊടി 1 tsp കുരുമുളകുപൊടി 1/2 tsp ഗരം മസാല എന്നിവ ചേർത്ത് വഴറ്റുക അതിലേക്കു ഒരു തക്കാളി അരിഞ്ഞു ചേർത്ത് ചിക്കനും ചേർത്ത് 2 മിനുറ്റ് വഴറ്റി മൂടി വച്ചു വേവിക്കുക chicken വെന്തു വെള്ളം വറ്റി കഴിയുമ്പോൾ അതിലേക്കു ഒരു തേങ്ങയുടെ പാൽ എടുത്തു അതിലേക്കു ഒഴിച്ചു ചൂടായി വരുമ്പോൾ തീ ഓഫ്‌ ചെയ്യാം
ഇനി 10 ചെറിയ ഉള്ളി അരിഞ്ഞതും കറിവേപ്പിലയും എണ്ണയിൽ നന്നായി മൊരിച്ചെടുത്തു മപ്പാസിലേക്കിട്ട് ഇളക്കിയാൽ അടിപൊളി മപ്പാസ് റെഡി.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചിക്കൻ മപ്പാസ് ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Easy & Tasty ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.