തലശ്ശേരി തട്ടുകട കോഴിക്കാൽ അതുപോലെ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

തലശ്ശേരി തട്ടുകട കോഴിക്കാൽ

ആവശ്യമായ ചേരുവകൾ

* കപ്പ – 1/2 കിലോ

* പച്ചമുളക് – 2 എണ്ണം (ചെറുതായി മുറിച്ചത്)

* ഇഞ്ചി – ചെറിയൊരു കഷ്ണം (ചെറുതായി മുറിച്ചത്)

* കറിവേപ്പില – 2 തണ്ട്

* കടലമാവ് – 1/2 കപ്പ്

* അരിപ്പൊടി – 1 ടേബിൾസ്പൂൺ

* മഞ്ഞൾപൊടി – 1/4 ടീസ്പൂൺ

* മുളകുപൊടി – 1 1/2 ടീസ്പൂൺ

* കായംപൊടി – 2 നുള്ള്

* വെളുത്തുള്ളി ചതച്ചത് – 6 അല്ലി (തൊലിയോടു കൂടി)

* എണ്ണ – ഫ്രൈ ചെയ്യാൻ ആവശ്യമുള്ളത്ര

* ഉപ്പ് – ആവശ്യത്തിന്

* വെള്ളം – ആവശ്യത്തിന്

ഉണ്ടാക്കുന്ന വിധം

* 1/2 കിലോ കപ്പ തൊലി കളഞ്ഞു നീളത്തിൽ ഫ്രഞ്ച് ഫ്രൈസ് പോലെ കനം കുറച്ചു കഷ്ണങ്ങളാക്കി 10 മിനിറ്റ് വെള്ളമൊഴിച്ചു വച്ച് കഴുകിയൂറ്റി മാറ്റി വെക്കുക
* ഒരു ബൗളിലോട്ടു പച്ചമുളക്, ഇഞ്ചി, കറിവേപ്പില, കടലമാവ്, അരിപ്പൊടി, മഞ്ഞൾ പൊടി, മുളകുപൊടി, ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പ്, കായംപൊടി, വെളുത്തുള്ളി എന്നിവ നന്നായി മിക്സ് ചെയ്തു കുറേശ്ശേയായി വെള്ളം ചേർത്ത് കട്ടിയുള്ള മാവാക്കി കപ്പ കഷ്ണങ്ങൾ ഇട്ടു സോഫ്റ്റ് ആയി മിക്സ് ചെയ്തു കുറേശ്ശേ മാവ് നീളത്തിൽ എടുത്തു തിളച്ച എണ്ണയിലോട്ടു ഇട്ടു ചെറുതീയിൽ വച്ച് ഫ്രൈ ചെയ്തെടുക്കുക. തലശ്ശേരി കോഴിക്കാൽ റെഡി .

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും തലശ്ശേരി തട്ടുകട കോഴിക്കാൽ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Happy Zippy Land ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.