മുട്ട റോസ്റ്റ്

egg roast
Advertisement

മുട്ട റോസ്റ്റ് ഉണ്ടാക്കുന്നതിനു ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍:

1. മുട്ട- 5

2. സവാള- 3 എണ്ണം

3. പച്ചമുളക് – 2 എണ്ണം

4. വെളുത്തുള്ളി – 2 അല്ലി

5. മുളകുപൊടി – 1ടി.സ്പൂണ്‍

6. മല്ലിപൊടി – 1 ടി.സ്പൂണ്‍

7. മഞ്ഞള്‍പൊടി – അര ടി.സ്പൂണ്‍

8. ചിക്കന്‍ മസാല – അര ടി.സ്പൂണ്‍

9. ഉപ്പു, കറിവേപ്പില – ആവശ്യത്തിനു

10. കടുക് – ആവശ്യത്തിന്

11. എണ്ണ – ആവശ്യത്തിന്

12 – കുരുമുളക് പൊടി – ആവശ്യത്തിന്

തയാറാക്കുന്ന വിധം:

മുട്ട പുഴുങ്ങി തോടുകളഞ്ഞു വെയ്ക്കുക. സവാള കുറുകെ മുറിച്ചു ചെറുതായി അരിയുക. പച്ചമുളക്, വെളുത്തുള്ളി എന്നിവ നീളത്തില്‍ അരിയുക.പെരുംജീരകം അല്ലെങ്കില്‍ ഗരം മസാലപൊടി തയ്യാറാക്കുക.

ചീനച്ചട്ടിയില്‍ എണ്ണ ഒഴിച്ച് കടുക് വറുക്കുക.അതിലേക്കു 2-4 വരെയുള്ള ചേരുവകള്‍ ഇട്ടു വഴറ്റുക. ഉള്ളി വഴന്നു തുടങ്ങുമ്പോള്‍ മുളകുപൊടി, മല്ലിപൊടി, മഞ്ഞള്‍പൊടി, ഉപ്പു എന്നിവകൂടി ചേര്‍ത്ത് വഴറ്റുക. ഉള്ളി വഴന്നു കഴിയുമ്പോള്‍ വെള്ളം ചേര്‍ത്ത് വേവിക്കുക. വെന്തുകഴിയുമ്പോള്‍ മസാല ചേര്‍ക്കുക. മുട്ടകൂടി ചേര്‍ത്തിളക്കി ചെറുതീയില്‍ 2 മിനിറ്റ് വെക്കുക അല്‍പ്പം കുരുമുളക് പൊടി ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കുക വെള്ളം വറ്റിച്ച് അടുപ്പില്‍നിന്നു ഇറക്കിവെയ്ക്കുക.

മുട്ട റോസ്റ്റ് റെഡി..

ഇടിയപ്പവും മുട്ട റോസ്റ്റും ഒരു അസാധ്യ കോമ്പിനേഷന്‍ തന്നെയാണ്. എന്നാലും അപ്പത്തിനും, ചപ്പാത്തിക്കും, പത്തിരിക്കും, പുട്ടിനും ഒക്കെ നല്ലതാണ് കേട്ടോ. ചാറു കുറവാണെങ്കില്‍ എന്താ, അടിപൊളി സ്വാദ്‌ അല്ലെ? താറാവ് മുട്ട ആണെങ്കില്‍ കൂടുതല്‍ നല്ലത്. ഇനി കാട മുട്ട ഉപയോഗിച്ചും ഇത് തയാറാക്കാം.