ചിക്കൻ, മുട്ട സ്നാക്ക്സ്

Advertisement

ചിക്കനും മുട്ടയും ചേർത്ത് ആവിയിൽ വേവിച്ചെടുത്ത നല്ല എരിവുള്ള പലഹാരം, ഏതു നേരത്തും കഴിക്കാനായി തയ്യാറാക്കാം..

INGREDIENTS

മുട്ട -5

സവാള -ഒന്ന്

പച്ചമുളക് -രണ്ട്

ക്യാപ്സിക്കം -അര

തക്കാളി- 1

മല്ലിയില

ഉപ്പ്

കറിവേപ്പില

ഇഞ്ചി

മൈദ -മൂന്ന് ടേബിൾ സ്പൂൺ

വേവിച്ചടച്ചെടുത്ത ചിക്കൻ

ഗരം മസാല പൊടി

മുളകുപൊടി

ഉപ്പ്

മഞ്ഞൾപൊടി

കുരുമുളകുപൊടി -അര ടീസ്പൂൺ

PREPARATION

ഒരു ബൗളിലേക്ക് മുട്ട പൊട്ടിച്ച് ചേർക്കുക ഇതിലേക്ക് അരിഞ്ഞുവെച്ച പച്ചക്കറികളും ഉപ്പ് മല്ലിയില കറിവേപ്പില മൈദ എന്നിവയും ചേർത്ത് നന്നായി യോജിപ്പിക്കണം, ഇഡ്ഡലി ചെമ്പില്‍ വെള്ളം തിളപ്പിച്ചതിനുശേഷം തയ്യാറാക്കിയ മിക്സ് ഇഡ്ഡലിത്തട്ടിലേക്ക് കോരി ഒഴിച്ച് ആവിയിൽ വേവിച്ചെടുക്കുക, ഒരു ബൗളിൽ മുളകുപൊടി മഞ്ഞൾപൊടി കുരുമുളകുപൊടി ഉപ്പ് എന്നിവ വെള്ളത്തിൽ മിക്സ് ചെയ്ത് പേസ്റ്റ് ആക്കുക ഇനി ഒരു പാനിലേക്ക് അല്പം എണ്ണ ഒഴിച്ച് ചൂടാക്കിയതിനുശേഷം മുളക് മിക്സൽപം ചേർക്കാം ഇതിലേക്ക് വേവിച്ചു വച്ചിരിക്കുന്ന സ്നാക്സ് ഓരോന്നായി ചേർത്ത് മസാല പുരട്ടി എടുക്കുക.

വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Seena’s Food Diaries