ഉലുവ മാങ്ങ അച്ചാർ

Advertisement

വ്യത്യസ്തമായ രുചിയിൽ തയ്യാറാക്കിയ ഉലുവ മാങ്ങ അച്ചാർ

അധികം മൂക്കാത്ത പച്ചമാങ്ങ നീളത്തിൽ കട്ട് ചെയ്ത് എടുക്കുക, ഇതിലേക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും കുറച്ചു മുളകുപൊടി യും ചേർത്തു കൊടുത്ത് നല്ലതുപോലെ മിക്സ് ചെയ്യണം, ശേഷം വെയിലത്ത് വെച്ച് ഒന്ന് വാട്ടിയെടുക്കാം. ഒരു പാൻ അടുപ്പിലേക്ക് വെച്ച് ഒരു കഷണം കായം ചേർത്ത് കൊടുക്കാം, ചൂടാകുമ്പോൾ ഇതിലേക്ക് മൂന്ന് ടേബിൾസ്പൂൺ ഉലുവ ചേർത്ത് കൊടുക്കാം ഇത് നല്ലതുപോലെ വറുത്തെടുക്കാം, ശേഷം ചൂടാറാൻ വയ്ക്കണം ചൂടാറി കഴിയുമ്പോൾ പൊടിച്ചെടുക്കണം. മറ്റൊരു വലിയ പാൻ അടുപ്പിൽ വച്ച് എണ്ണയൊഴിച്ച് ചൂടാക്കുക നന്നായി ചൂടാകുമ്പോൾ ഇതിലേക്ക് മാങ്ങ കഷണങ്ങൾ ചേർക്കാം, ഇത് നല്ലതുപോലെ യോജിപ്പിച്ചതിനുശേഷം കാശ്മീരി ചില്ലി പൗഡറും ,എരിവുള്ള മുളകുപൊടിയും കുറച്ച് ചേർക്കാം ഉപ്പും ആവശ്യമെങ്കിൽ ചേർക്കാം, നല്ലതുപോലെ യോജിപ്പിച്ചതിനുശേഷം പൊടിച്ചു വച്ചിരിക്കുന്ന ഉലുവ മുഴുവനായി ചേർക്കാം, നല്ലപോലെ മാങ്ങയിൽ പിടിക്കുന്നത് വരെ മിക്സ് ചെയ്തു കൊടുക്കണം ഒന്ന് രണ്ട് മിനിറ്റ് കഴിയുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യാം, ചൂടാറുമ്പോൾ ഭരണിയിൽ ഇട്ട് സൂക്ഷിക്കാം.

ഈ വീഡിയോ നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമായെങ്കിൽ ഫ്രെണ്ട്സിനും ഫാമിലിക്കും ഷെയർ ചെയ്തു കൊടുക്കുമല്ലോ ഒപ്പം ഇതുപോലെയുള്ള റെസിപ്പി കൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോളോ ചെയ്യുക കൂടെ ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക മഠത്തിലെ രുചി Madathile Ruchi