വളരെ പെട്ടെന്ന് തയ്യാറാക്കി എടുക്കാൻ പറ്റുന്ന നല്ലൊരു ബിരിയാണി റൈസ് റെസിപ്പി ആണ് ഇന്നത്തേത്.

വളരെ പെട്ടെന്ന് തയ്യാറാക്കി എടുക്കാൻ പറ്റുന്ന നല്ലൊരു ബിരിയാണി റൈസ് റെസിപ്പി ആണ് ഇന്നത്തേത്. ഇത് തയ്യാറാക്കി എടുക്കാൻ വേണ്ടി ഞാൻ ഇവിടെ 500ഗ്രാം ചിക്കൻ എടുത്തിട്ടുണ്ട് ഇതിലേക്ക് ഒരു ടീസ്പൂൺ വെളുത്തുള്ളി ഇഞ്ചി പേസ്റ്റ് രണ്ട് ടേബിൾസ്പൂൺ അധികം പുളിയില്ലാത്ത തൈര്, മുക്കാൽ ടീസ്പൂൺ മുളകുപൊടി, ഒന്നര ടീസ്പൂൺ മല്ലിപ്പൊടി, കാൽടീസ്പൂൺ ചെറിയ ജീരകം വറുത്ത് പൊടിച്ചത്, ഒരു ടീസ്പൂൺ ഗരം മസാല പൊടി, അര ടീസ്പൂൺ മഞ്ഞൾ പൊടി, ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കി യോജിപ്പിച്ച് 15 മിനിറ്റ് മാറ്റി വെക്കുക.

ഇനി സ്റ്റൗ ഓണാക്കി മറ്റൊരു പാത്രം വെച്ചു കൊടുക്കാം, അതിലേക്ക് മൂന്ന് ടേബിൾ സ്പൂൺ നെയ്യും ചേർത്ത് കൊടുക്കുക, നീ ചൂടായതിനു ശേഷം മസാല ഐറ്റംസ് ബേലീഫ് ചേർത്തു കൊടുക്കുക
ചെറുതായിട്ടൊന്നു വയറ്റിവന്നതിനുശേഷം

3 പച്ചമുളക് നെടുകേ കീറിയത്, ഒരു കപ്പ് പുതിനയില ഒരു കപ്പ് മല്ലിയില ചേർത്ത് ഇളക്കുക
ശേഷം അതിലേക്ക് നേരത്തെ മാരിനേറ്റ് ചെയ്തു വെച്ചിരിക്കുന്ന ചിക്കൻ കൂടി ചേർത്ത് ഇളക്കുക, നന്നായി മിക്സ് ചെയ്ത് എടുത്ത ശേഷം, കാൽകപ്പ് വെള്ളം കൂടി ചേർത്ത് പകുതിഭാഗം വരെ വേവിച്ചെടുക്കുക, ശേഷം,30 മിനിറ്റ് കുതിർത്ത് വെച്ചിരുന്ന 2 കപ്പ് അരി ചേർത്തു കൊടുക്കാം, ഞാനിവിടെ രണ്ട് കപ്പ് അരിക്ക് രണ്ട് കപ്പ് വെള്ളം എന്ന രീതിയിലാണ് ചേർത്തു കൊടുത്തിരിക്കുന്നത്

ഇനി തിളച്ചു വന്നതിനുശേഷം ലോ പ്രേമി ലേക്ക് മാറ്റി ഒരു മൂടി കൊണ്ട് അടയ്ക്കുക ശേഷം വെയിറ്റ് ഉണ്ടെങ്കിൽ അതും വയ്ക്കുക
അഞ്ച് മിനിറ്റിനുള്ളിൽ തന്നെ നന്നായി വെന്തു കിട്ടും, ഇത്രേയുള്ളൂ പെർഫെക്റ്റ് ചിക്കൻ ബിരിയാണി റെഡി
ഒരു തവണ ഇതുപോലെ തയ്യാറാക്കി നോക്കൂ തീർച്ചയായിട്ടും എല്ലാവർക്കും ഒരുപോലെ ഇഷ്ടവും

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ബിരിയാണി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Leeja all in one channel ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.