ബീറ്റ്‌റൂട്ട് പച്ചടി തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെ എന്ന് നോക്കിയാലോ.

ബീറ്റ്‌റൂട്ട് പച്ചടി തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെ എന്ന് നോക്കിയാലോ. ബീറ്റ്‌റൂട്ട് ചെറുതായി അരിഞ്ഞ് ഒരു ചട്ടിയിൽ ഇട്ടു കൊടുക്കാം. 1/2 കപ്പ് വെള്ളം ഒഴിച്ച് അടച്ചു വെച്ച് വേവിച്ച് എടുക്കാം. അല്ലെങ്കിൽ കുക്കറിൽ ഇട്ടും ബീറ്റ്‌റൂട്ട് വേവിച്ച് എടുക്കാം. വെന്തു ഉടഞ്ഞു വരുന്ന പാകം ആയിരിക്കണം. ഇതിലേക്ക് തേങ്ങ അരപ്പ് ആണ് ചേർക്കേണ്ടത്. മിക്സി ജാർ എടുത്ത് 1/2 കപ്പ് തേങ്ങ , 2 പച്ച മുളക് , ഇഞ്ചി , 1 tsp കടുക് ഇത്രെയും ചേർത്ത് അരക്കൻ പാകത്തിൽ കുറച്ച് വെള്ളം കൂടി ഒഴിച്ച് അരച്ച് എടുക്കുക. അടുത്തതായി വെന്തു ഉടഞ്ഞ ബീറ്റ്‌റൂട്ട് തേങ്ങ അരപ്പ് ചേർത്തു ചെറു തീയിൽ വെച്ച് വേവിക്കുക. സ്റ്റൗ ഓഫ് ചെയ്തു 1 കപ്പ് തൈര് നന്നായി മിക്സിയിൽ അടിച്ചെടുക്കുക. അതും ചേർക്കുക. താളിച്ചിടൻ വേണ്ടി പാനിൽ എണ്ണ ഒഴിച്ച് കടുക് , കായ മുളക് , കറി വേപ്പില എന്നിവ ചേർത്ത് പച്ചടിയിൽ ചേർക്കുക. നന്നായി ഇളക്കി എടുക്കുക.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ബീറ്റ്‌റൂട്ട് പച്ചടി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി The Malabari Foodgasm ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.