വളരെ സിംപിൾ ആയി ഉണ്ടാക്കാൻ പറ്റുന്ന ടേസ്റ്റി അര കിലോ പ്ലം കേക്ക്.

മെഷറിങ് കപ്പ് ഇല്ലാത്തവർക്കും ഈ കേക്ക് ചെയ്യാം… അതിനായിട്ടാണ് ഇതിന്റെ അളവുകൾ ടീസ്പൂൺ ഇൽ ആണ്.എടുത്തിരിക്കുന്നത്. ഓവൻ, ബീറ്റർ, മുട്ട ബട്ടർ, മിൽക്ക് മെയ്ഡ് ഒന്നും ഉപയോഗിച്ചിട്ടില്ല…പക്ഷെ നല്ല അടിപൊളി ആയി കിട്ടിട്ടുണ്ട്….

മൈദ – 50 tsp

കോൺഫ്ലോർ – 2 tsp

പാൽപ്പൊടി – 6 tsp

ബേക്കിംഗ് പൗഡർ – 1 tsp

ബേക്കിംഗ് സോഡ – 1/2 tsp

റിഫൈൻഡ് ഓയിൽ – 12.5 tsp

പൊടിച്ച പഞ്ചസാര – 12.5 tsp

വനില എസൻസ് – 1 tsp

പാല് – 25 tsp

വിനാഗിരി – 1 tsp

നട്സ് – 1/4 cup

ഓറഞ്ച് തൊലി- 1 tsp

ഡ്രൈ ഫ്രൂട്ട്സ് – 1/2 cup

ഓറഞ്ച് ജ്യൂസ് or ഗ്രേപ്പ് ജ്യൂസ്- 1/4 cup

കാരമൽ സിറപ്പ്:

പഞ്ചസാര – 6 tsp

വെള്ളം – 6 tsp

ചൂടുവെള്ളം – 25 tsp

ഗരം മസാല – 1 1/2 tsp

പട്ട, ഗ്രാമ്പു, ഏലക്ക, ജാതിക്ക, ചുക്ക്

* ഡ്രൈ ഫ്രൂട്സ് ഓറഞ്ച് ജ്യൂസിൽ ഒരു മണിക്കൂർ കുതിർത്തുവയ്ക്കുക.

* കാരമൽ സിറപ്പ് ഉണ്ടാക്കാനായി ഒരു പാൻ വച്ചിട്ട് അതിലേക്ക് പഞ്ചസാരയും, വെള്ളവും കൂടി ചേർത്ത് നന്നായിട്ട് ഒരു ഗോൾഡൻ നിറം ആവുന്ന സമയത്ത് അതിലേക്ക് ചൂടുവെള്ളം ഒഴിച്ചിട്ടു നന്നായിട്ട് ഒന്ന് മിക്സ് ചെയ്തെടുക്കണം. ഒന്ന് നന്നായി തിളച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ സ്റ്റോവ് ഓഫ് തണുക്കാനായി വയ്ക്കുക.

* കാരമൽ സിറപ്പ് നന്നായിട്ട് തണുത്തശേഷം ഡ്രൈഫ്രൂട്ട്സ് സൊക്ക് ചെയ്തതിൽ നന്നായി മിക്സ് ചെയ്തു വെക്കുക.

* ഒരു ബൗളിലേക്ക് പാൽ ഒഴിച്ച് വിനാഗിരിയും ചേർത്ത് നന്നായി യോജിപ്പിച്ചശേഷം ഒരു 5 മിനിറ്റ് മാറ്റി വയ്ക്കുക..

* 5 മിനിറ്റിന് ശേഷം അതിലേക്ക് ഓയിൽ, വനില എസൻസ് ചേർത്ത് യോജിപ്പിച്ചശേഷം മാറ്റിവെക്കുക.

* ഒരു ബൗളിന്റെ മുകളിൽ അരിപ്പ വെച്ച് മൈദ, പാൽപൊടി, കോൺഫ്ലോർ, ബേക്കിംഗ് പൗഡർ, ബേക്കിംഗ് സോഡ, ഗരം മസാല ഇട്ടു അരിച്ചു മാറ്റി മിക്സ് ചെയ്തു വയ്ക്കുക.

* ഇനി ആദ്യം മിക്സ് ചെയ്തു വെച്ച ഡ്രൈഫ്രൂട്ട്സ് കാരമൽ മിക്സ്ചർ വേറൊരു വലിയ ബൗളിലേക്ക് മാറ്റിയ ശേഷം അതിലേക്ക് പഞ്ചസാര, ഓറഞ്ച സെസ്റ്റ്, പിന്നെ പിന്നെ അരിച്ചു മാറ്റി വെച്ച ഡ്രൈ ഇൻഗ്രീഡിയൻസ് കുറച്ചു കുറച്ച് ആയിട്ട് ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്തു എടുക്കുക. ശേഷം ബട്ടർ മിൽക്ക് മിക്സ്ചർ,, നട്സ് ചേർത്ത് പതുകെ എന്നാൽ നന്നായിട്ടു ഫോൾഡ് ചെയ്ത് എടുക്കാം.

* ബട്ടർ പേപ്പർ ലൈൻ ചെയ്തു വെച്ച കേക്ക് ടിൻലേക്ക് ബാറ്റർ ഒഴിച്ചു കൊടുക്കാം. എന്നിട്ട് നന്നായിട്ട് ടാപ്പ് ചെയ്ത് വയ്ക്കുക,.

* ഇനി 10 മിനിറ്റ് പ്രീഹീറ്റ് ചെയ്തു വെച്ച് പാത്രത്തിലേക്ക് കേക്ക് ടിൻ പതുക്കെ ഇറക്കിവെക്കുക. എന്നിട്ടു 55 to 60 mns ലോ ഫ്ളയിം ഇൽ ബേക്ക് ചെയ്തു എടുക്കുക.

* കേക്ക് നന്നായി തണുത്ത ശേഷം ബട്ടർ പേപ്പർ മാറ്റി ഓറഞ്ച് ജ്യൂസ്‌ ഇൽ ബ്രഷ് ചെയ്തു ബട്ടർ പേപ്പറിൽ റാപ്പ് ചെയ്തു രണ്ടു ദിവസം കഴിഞ്ഞു മുറിക്കാം.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും പ്ലം കേക്ക് ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Ruchibedhangal by Smitha ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.