നമുക്കിന്ന് സ്വീറ്റ് കോൺ വട ഉണ്ടാക്കിയാലോ

Advertisement

ഇപ്പോൾ കോൺ ധാരാളം കിട്ടുന്ന സീസൺ അല്ലേ അപ്പോ നമുക്കിന്ന് വട ഉണ്ടാക്കിയാലോ.ഉണ്ടാക്കി കഴിയുമ്പോൾ മധുരം ഒന്നുമില്ലാട്ടോ . സ്വീറ്റ് കോൺ വച്ച് ഉണ്ടാക്കിതാന്ന് പെട്ടന്ന് മനസ്സിലാകില്ല.എല്ലാവരും ട്രൈ ചെയിത് നോക്കണെ.സാധാരണ കോൺ വച്ച് ചെയ്യുന്നത് കുറച്ചു കൂടി ടേസ്റ്റിയാണ്
സ്വീറ്റ് കോൺ വട
* * * * * * * * * * *
ചേരുവകൾ
…………………
ഫ്രഷ് സ്വീറ്റ് കോൺ 1 എണ്ണം ( ഇളക്കി എടുത്തത് )
കടലപ്പൊടി 2 ടേബിൾ സ്പൂൺ
അരി പൊടി 2 ടേബിൾ സ്പൂൺ
മുളക് പൊടി 2 ടീസ്പൂൺ
സവാള 1 ചെറുത് ( ചെറുതായി അരിഞ്ഞത്)
ഇഞ്ചി 1 ചെറിയ കഷ്ണം (ചെറുതായി അരിഞ്ഞത്)
പച്ചമുളക് 3 എണ്ണം (ചെറുതായി അരിഞ്ഞത്)
ജീരകം 1/2 ടിസ്പൂൺ
മല്ലിയില ചെറുതായി അരിഞ്ഞത് ആവശ്യത്തിന്
എണ്ണ വറുക്കാൻ ആവശ്യത്തിന്
ഉപ്പ് ആവശ്യത്തിന്


ചെയ്യുന്ന വിധം
…………………….
സ്വീറ്റ് കോൺ മിക്സിയിൽ വെള്ളം ഒഴിക്കാതെ തരു തരുപ്പായി ക്രഷ് ചെയിത് എടുക്കുക.ഇതിലേക്ക് എണ്ണയൊഴികെയുള്ള ബാക്കി ചേരുവകൾ മിക്സ് ചെയിത് എടുക്കുക ( വെള്ളം ചേർക്കരുത്) മിക്സ് ലൂസ് ആണേൽ അല്പം കടലപ്പൊടി കൂടെ ചേർത്താൽ മതി .ശേഷം അല്പമായി എടുത്ത് വടയുടെ ഷേപ്പിൽ ആക്കി ചൂടായ എണ്ണയിൽ മീഡിയം ഫ്ലെയിമിൽ വറുത്ത് കോരുക
കടപാട്:Angel Louis