ചില്ലി ഫിഷ്‌ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് ചില്ലി ഫിഷും , ചിക്കന്‍ മിക്സ് വെജിറ്റബിളും ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം …ആദ്യം ചില്ലി ഫിഷ്‌ ഉണ്ടാക്കാം ഇതിനാവശ്യമായ സാധനങ്ങള്‍..
ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
ദ​ശ ക​ട്ടി​യു​ള്ള മു​ള്ള് നീ​ക്കി​യ മീ​ൻ -അ​ര​കി​ലോ​ഗ്രാം
കോ​ഴി​മു​ട്ട – ഒ​ന്ന്, കോ​ണ്‍ഫ്ല​വ​ർ -5 ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
സോ​യ സോ​സ് – 3 ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
ഇ​ഞ്ചി അ​രി​ഞ്ഞ​ത് – ഒ​ന്ന​ര ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി അ​രി​ഞ്ഞ​ത് – ഒ​ന്ന​ര ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
കാ​ശ്മീ​രി മു​ള​ക്പ്പൊ​ടി-​ഒ​രു ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
കു​രു​മു​ള​ക്പ്പൊ​ടി – ഒ​രു ടീ​സ്പൂ​ണ്‍, ഉ​പ്പ്‌ – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്,
ഓ​യി​ൽ – അ​ര ക​പ്പ്‌, സ​വാ​ള ക്യു​ബാ​യി മു​റി​ച്ച​ത് -1
കാ​പ്സി​ക്കം – അ​ല​ങ്ക​രി​ക്കാ​ൻ
പ​ച്ച​മു​ള​ക് അ​രി​ഞ്ഞ​ത്‌ – 2 എ​ണ്ണം
ടോ​മാ​ടോ സോ​സ് -3 ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
വി​നെ​ഗ​ർ – 2 ടേ​ബി​ൾ സ്പൂ​ണ്‍
മ​ല്ലി​യി​ല – അ​ല​ങ്ക​രി​ക്കാ​ൻ

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
ഒ​രു ബൗ​ൾ എ​ടു​ത്തു മു​ള​ക് പൊ​ടി ,സോ​യ​സോ​സ്,കോ​ൺ​ഫ്ല​വ​ർ, കോ​ഴി​മു​ട്ട, ഉ​പ്പ്‌ എ​ന്നി​വ ചേ​ർ​ത്ത് ബാ​റ്റെ​ർ ഉ​ണ്ടാ​ക്കി അ​തി​ൽ മീ​ൻ ന​ന്നാ​യി പു​ര​ട്ടി വെ​ക്കു​ക. ഇ​ത് 1/2 മ​ണി​ക്കൂ​ർ ഫ്രി​ഡ്ജി​ൽ വെ​ക്കു​ക. ശേ​ഷം ചു​വ​ടു ക​ട്ടി​യു​ള്ള പാ​നി​ൽ ഓ​യി​ൽ ഒ​ഴി​ച്ച് ചൂ​ടാ​യാ​ൽ മീ​നി​ട്ട് ഫ്രൈ ​ചെ​യ്തു വെ​ക്കു​ക. അ​തേ പാ​നി​ൽ ത​ന്നെ ഇ​ഞ്ചി അ​രി​ഞ്ഞ​ത്, വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി അ​രി​ഞ്ഞ​ത് എ​ന്നി​വ വ​ഴ​റ്റു​ക. 1 മി​നു​റ്റി​നു ശേ​ഷം സ​വാ​ള ചേ​ർ​ത്ത് ഒ​ന്ന് വ​ഴ​റ്റു​ക. പ​ച്ച​മു​ള​ക് അ​രി​ഞ്ഞ​തും ക്യാ​പ്സി​ക്കം എ​ന്നി​വ ചേ​ർ​ക്കു​ക. സോ​യ സോ​സ്, ടോ​മാ​ടോ സോ​സ് എ​ന്നി​വ ചേ​ർ​ക്കാം. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് ഫ്രൈ ​ചെ​യ്തു വെ​ച്ച മീ​ൻ ചേ​ർ​ത്ത് മി​ക്സ്‌ ചെ​യ്യു​ക. വി​നെ​ഗ​റും അ​ല്പം വെ​ള്ള​ത്തി​ൽ കോ​ണ്‍ഫ്ല​വ​ർ ക​ല​ക്കി ഇ​തി​ലെ​ക്കൊ​ഴി​ക്കു​ക. പാ​ക​ത്തി​നു​ള്ള ഉ​പ്പും കു​രു​മു​ള​ക് പൊ​ടി​യും ചേ​ർ​ക്കാം. ഗ്രേ​വി പാ​ക​ത്തി​ന് ക​ട്ടി​യാ​യാ​ൽ അ​രി​ഞ്ഞു വെ​ച്ച മ​ല്ലി​യി​ല, ക്യാ​പ്സി​ക്കം എ​ന്നി​വ ചേ​ർ​ത്ത് തീ ​അ​ണ​ച്ച് ചൂ​ടോ​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം.

ചി​ക്ക​ൻ മി​ക്സ് വെ​ജി​റ്റ​ബി​ൾ ഉണ്ടാക്കാം

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
ചി​ക്ക​ൻ – 2 കി​ലോ,
സ​വാ​ള- 4 എ​ണ്ണം,
പ​ച്ച​മു​ള​ക് -പത്തെണ്ണം ,
വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി- 10 അ​ല്ലി,
ഇ​ഞ്ചി – ഒ​രു വ​ലി​യ ക​ഷ്ണം
ക​റി​വേ​പ്പി​ല – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്,
വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്,
കാ​ര​റ്റ് – ര​ണ്ടെ​ണ്ണം,
ബീ​ൻ​സ് –ആറെണ്ണം
വെ​ണ്ട​ക്ക- ആറെണ്ണം ,
ഉ​ര​ള​ക്കി​ഴ​ങ്ങ് – രണ്ടെണ്ണം ,
ഗ​രം മ​സാ​ല – 1 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍,
മ​ഞ്ഞ​ൾ പൊ​ടി – 1 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
മു​ള​കു​പൊ​ടി – 1 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
ഇ​നി അ​ടി ക​ട്ടി​യു​ള്ള ഒ​രു പാ​ത്രം അ​ടു​പ്പി​ൽ വെ​ച്ച് അ​തി​ലേ​ക്ക് ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന് വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ ഒ​ഴി​ച്ച് ചൂ​ടാ​ക്കു​ക. വെ​ളി​ച്ചെ​ണ്ണ ചൂ​ടാ​യാ​ൽ അ​തി​ലേ​ക്ക് സ​വാ​ള ഇ​ട്ടു വ​ഴ​റ്റു​ക. അ​തി​ലേ​ക്ക് വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി​യും ഇ​ഞ്ചി​യും പ​ച്ച​മു​ള​കും ത​ക്കാ​ളി​യും ചേ​ർ​ത്തു വ​ഴ​റ്റു​ക. ഇ​വ ന​ന്നാ​യി വ​ഴ​ന്നു വ​രു​മ്പോ​ൾ അ​തി​ലേ​ക്ക് ക​ഴു​കി വൃ​ത്തി​യാ​ക്കി വെ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന ചി​ക്ക​ൻ ക​ഷ​ണ​ങ്ങ​ളും ചേ​ർ​ക്കു​ക. ശേ​ഷം ഗ​രം​മ​സാ​ല​യും മ​ഞ്ഞ​ൾ​പൊ​ടി​യും.​മു​ള​കു​പൊ​ടി​യും ചേ​ർ​ത്തു ന​ന്നാ​യി ഇ​ള​ക്കി അ​ട​ച്ച് ചെ​റി​യ തീ​യി​ൽ വെ​ക്കു​ക ചി​ക്ക​ൻ ചെ​റി​യ വേ​വാ​യി തു​ട​ങ്ങു​മ്പോ​ൾ അ​തി​ലേ​ക്ക് അ​രി​ഞ്ഞു വെ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന വെ​ണ്ട​ക്ക ഒ​ഴി​ച്ചു​ള്ള ബാ​ക്കി പ​ച്ച​ക​റി​ക​ളും ക​റി​വേ​പ്പി​ല​യും കൂ​ടി ചേ​ർ​ത്ത് (വെ​ണ്ട​ക്ക വേ​വ് കു​റ​വാ​യ​ത് കൊ​ണ്ട് കു​റ​ച്ചു ക​ഴി​ഞ്ഞ് ചേ​ർ​ത്താ​ൽ മ​തി​യാ​വും) ഉ​പ്പും കൂ​ടി നോ​ക്കി​യ​തി​നു ശേ​ഷം വീ​ണ്ടും ചെ​റി​യ തീ​യി​ൽ അ​ട​ച്ചു വെ​ച്ചു വേ​വി​ക്കാം. ചിക്കന്‍ മിക്സ് വെജിറ്റബിള്‍ റെഡി !

ഈ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക.ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ റെസിപ്പികള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

ഗുലാബ് ജാം ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം