താറാവ് മപ്പാസ്‌ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് താറാവ് മപ്പാസ്‌ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കിയാലോ .. ഇറച്ചി വിഭവങ്ങളില്‍ തണുപ്പുള്ള ഒന്നാണ് താറാവ് അത് കഴിച്ചു കഴിയുമ്പോള്‍ നമുക്ക് മനസ്സിലാകും ..മറ്റു ഏതു ഇറച്ചി കഴിചു കഴിഞ്ഞാലും നമുക്ക് ഭയങ്കര ചൂട് ആയിരിക്കും എന്നാല്‍ താറാവ് ഇറച്ചി കഴിച്ചാല്‍ നമുക്ക് ഈ ചൂട് അനുഭവപ്പെടില്ല..വളരെ രുചികരമായ ഒന്ന് കൂടിയാണ് താറാവ് ..നാടന്‍ താറാവ് തന്നെയാണ് ഏറ്റവും നല്ലത്..പക്ഷെ ഇത് ക്ലീന്‍ ചെയ്തു എടുക്കാനുള്ള പാട് കാരണം ആകും മിക്കവാറും ബ്രോയിലര്‍ താറാവിനെ ഇഷ്ട്ടപ്പെടുന്നത്…വീട്ടില്‍ തന്നെ താറാവിനെ പാകപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ അതിന്റെ പപ്പ്‌ പെട്ടന്ന് പോയി കിട്ടാന്‍ ചൂട് വെള്ളത്തില്‍ കപ്പതണ്ടു ( പപ്പായ ) ഇട്ടു തിളപ്പിച്ച്‌ മുക്കിയാല്‍ മതി ചെറിയ പപ്പുകള്‍ എല്ലാം നന്നായി പോയി കിട്ടും ..ഇത് ഞങ്ങള്‍ പരീക്ഷിചിട്ടുല്ലതാണ് കേട്ടോ ..അപ്പൊ നമുക്ക് നോക്കാം താറാവ് മാപ്പാസ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന്..ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍.

താ­റാ­വ്‌ – ഒരു­കി­ലോ­
ചുവന്നുള്ളി അരി­ഞ്ഞ­ത്‌ – അഞ്ചെ­ണ്ണം­
ഇ­ഞ്ചി­യ­രി­ഞ്ഞ­ത്‌ – 25 ഗ്രാം­
വെ­ളു­ത്തു­ള്ളി­യ­രി­ഞ്ഞ­ത്‌ – 25 ഗ്രാം­
പ­ച്ച­മു­ള­ക്‌ – 50 ഗ്രാം­
ക­ടു­ക്‌ – 1 ടേ­ബിള്‍ സ്‌­പൂണ്‍
ക­റു­വാ­പ്പ­ട്ട – 10 ഗ്രാം­
ഏ­ലം – 10 ഗ്രാം­
ത­ക്കോ­ലം – 10 ഗ്രാം­
ഉ­ണ­ക്ക­ക്കു­രു­മു­ള­ക്‌ – 5 ഗ്രാം­
മ­ഞ്ഞള്‍­പ്പൊ­ടി – അര ടേ­ബിള്‍ സ്‌­പൂണ്‍
മു­ള­കു­പൊ­ടി (അ­ധി­കം എരി­വി­ല്ലാ­ത്ത­ത്‌) – അര ടേ­ബിള്‍ സ്‌­പൂണ്‍
മ­ല്ലി­പ്പൊ­ടി – ഒരു ടേ­ബിള്‍ സ്‌­പൂണ്‍
ഫെ­ന്നല്‍­പ്പൊ­ടി – അര ടേ­ബിള്‍ സ്‌­പൂണ്‍
ക­റി­വേ­പ്പില – വേ­ണ്ട­ത്ര
ത­ക്കാ­ളി­യ­രി­ഞ്ഞ­ത്‌ – രണ്ടെ­ണ്ണം­
തേങ്ങാപ്പാല്‍ – അരലിറ്റര്‍
വെളിച്ചെണ്ണ – ആവശ്യത്തിനു

തയാറാക്കുന്ന വിധം
വൃത്തിയാക്കി മു­റി­ച്ച താ­റാ­വു­ക­ഷ­ണ­ങ്ങള്‍ ഉപ്പും മഞ്ഞള്‍­പ്പൊ­ടി­യും ചേര്‍­ത്തു പു­ര­ട്ടി­യെ­ടു­ത്ത്‌, 20 മി­നി­റ്റു വയ്‌­ക്കു­ക. കുഴിയുള്ള ഒരു പാന്‍ ചൂ­ടാ­ക്കി അര­പ്പു­തേ­ച്ച താ­റാ­വു­ക­ഷ­ണ­ങ്ങള്‍ അതി­ലി­ടു­ക. ഒന്ന്‌ എണ്ണ­തൂ­ക്ക­ണം. പി­ന്നെ അട­ച്ച്‌, സ്വര്‍­ണ­നി­റ­മാ­കും­വ­രെ വേ­വി­ക്കു­ക. മറ്റൊ­രു പാ­നില്‍ കടു­കു­താ­ളി­ച്ച്‌ ­മ­സാ­ല­ച്ചേ­രു­വ ചേര്‍­ത്ത്‌ ഉള്ളി­യും പച്ച­മു­ള­കും വെ­ളു­ത്തു­ള്ളി­യും ഇഞ്ചി­യും കറി­വേ­പ്പി­ല­യും മൂ­പ്പി­ച്ച്‌, മസാ­ല­പ്പൊ­ടി­ക­ളും ചേര്‍­ത്ത്‌ ഒരു മി­നി­റ്റു വയ്‌­ക്കു­ക. തക്കാ­ളി­യ­രി­ഞ്ഞ­തും ചേര്‍­ത്തു നന്നാ­യി വേ­വി­ച്ചെ­ടു­ക്കു­ക.
ഇ­നി താ­റാ­വും ഇതില്‍­ച്ചേര്‍­ത്ത്‌ വേ­ണ്ട­ത്ര വെ­ള്ള­വു­മൊ­ഴി­ച്ച്‌, പാ­തി തേ­ങ്ങാ­പ്പാ­ലും ചേര്‍­ത്ത്‌ വേ­ണ്ട­ത്ര ഉപ്പു­മി­ട്ട്‌ വേ­വി­ക്കു­ക. നന്നാ­യി വെ­ന്തു­ക­ഴി­ഞ്ഞാല്‍ ബാ­ക്കി­യു­ള്ള തേ­ങ്ങാ­പ്പാ­ലും ചേര്‍­ത്ത്‌ ഒന്നു തി­ള­പ്പി­ച്ചെ­ടു­ക്കു­ക. താ­റാ­വു­മ­പ്പാ­സു റെ­ഡി­!

ഈ റെസിപ്പി നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക.ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ റെസിപ്പികള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

ഈസി നാടന്‍ കോഴിക്കറി