ബദാം മില്‍ക്ക് ഉണ്ടാക്കിയാലോ ?

Advertisement

റസിപ്പി എല്ലാവരും ട്രൈ ചെയ്തു നോക്കുന്നുണ്ടല്ലോ അല്ലെ? എല്ലാവരും ഉണ്ടാക്കി നോക്കണേ … ബദാം കഴിക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടമാണോ ? ബദാം മില്‍ക്ക് കഴിച്ചിട്ടുണ്ടാമല്ലോ അല്ലെ ഇഷ്ട്ടമല്ലേ എല്ലാവര്ക്കും ഇന്ന് നമുക്ക് ബദാം മില്‍ക്ക് ഉണ്ടാക്കി നോക്കിയാലോ ? ആരോഗ്യത്തിനു വളരെ ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് ബദാം മില്‍ക്ക് …ബദാം ചുമ്മാ കഴിക്കുന്നതിലും വളരെ ഫലപ്രദമായ വഴിയാണ് ബദാം മില്‍ക്ക് കഴിക്കുന്നത്‌ ..കുട്ടികള്‍ക്കൊക്കെ ഇത് വളരെ നല്ലതാണ് …തനിയെ ബദാം കഴിക്കാന്‍ മടിയുള്ള കുട്ടികള്‍ക്ക് പാല്‍ കൊടുക്കുമ്പോള്‍ ഇതുപോലെ ചെയ്തു കൊടുത്തു നോക്കൂ …ഗര്‍ഭിണികള്‍ക്കും ഇത് വളരെ നല്ലതാണ് പോഷകഗുണങ്ങള്‍ അടങ്ങിയ ഒന്ന് …പശുവിന്‍ പാല്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമം …ഇതെങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു നമുക്ക് നോക്കാം

ബദാം
പാൽ
പഞ്ചസാര
ഏലക്ക

ആദ്യം തന്നെ ഇരുപത്തഞ്ചു ബദാം എടുത്തു വെള്ളത്തിലിട്ടു കുതിര്‍ത്തുക ഒരു രണ്ടു മണിക്കൂര്‍ നേരം കുതിര്‍താം അതിനു ശേഷം ഇത് വെള്ളത്തില്‍ നിന്നും എടുത്തു ഇതിന്‍റെ തൊലി ഞെരടി കളയുക
ഇനി ഇത് മിക്സിയില്‍ രണ്ടു ടിസ്പൂണ്‍ പാലുകൂടി ചേര്‍ത്ത് നന്നായി പേസ്റ്റ് ആക്കി എടുക്കാം

അതിനുശേഷം രണ്ടുമൂന്നു ഏലക്കായ എടുത്തു അല്പം പഞ്ചസാര ചേര്‍ത്ത് മിക്സിയില്‍ നന്നായി പൊടിച്ചു എടുക്കാം ..

ഇനി ഒരു പാത്രത്തില്‍ അരലിറ്റര്‍ പാല്‍ തിളപ്പിക്കുക നന്നായി തിളയ്ക്കുമ്പോള്‍ ഇതില്‍ ബദാം പേസ്റ്റ് ചേര്‍ത്ത് നന്നായി യോജിപ്പിക്കാം…അതിനുശേഷം ഇതിലേയ്ക്ക് ഏലക്കായ പൊടി ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കാം ഇനി ഇതിലേയ്ക്ക് ആവശ്യത്തിനു പഞ്ചസാര കൂടി ചേര്‍ത്ത് നന്നായി ഇളക്കി കുറച്ചു നേരം തിളപ്പിച്ച ശേഷം ഇറക്കി വയ്ക്കാം കുങ്കുമപ്പൂ ചേര്‍ത്താല്‍ നല്ലത് ഇല്ലെങ്കില്‍ വേണ്ട ( അതിനു ഒരു നുള്ളിനു പോലും നല്ല ക്യാഷ് ആകും അതാട്ടോ പറഞ്ഞത് .. )

ബദാം മില്‍ക്ക് റെഡി
എല്ലാവരും ഉണ്ടാക്കി നോക്കണം കേട്ടോ ..കുട്ടികള്‍ക്കൊക്കെ ഉണ്ടാക്കി കൊടുക്കൂ ഇഷ്ട്ടമാകും

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടമായെങ്കില്‍ ഇത് ഷെയര്‍ ചെയ്യുക…പുതിയ പോസ്റ്റുകള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക് ചെയ്യുക

അരി പത്തിരിയും ചിക്കന്‍ കറിയും ഉണ്ടാക്കാം