നാടന്‍ കോഴി വറുത്തരച്ചത്

Advertisement

ചിക്കന്‍ വിഭവങ്ങള്‍ പലതരത്തില്‍ ഉണ്ടാക്കാം ഇനിയും കൂടുതല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ഇതില്‍ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് …ഏതു തരത്തില്‍ ഉണ്ടാക്കിയാലും ചിക്കന്‍റെ സ്വാദ് ഒന്ന് വേറെ തന്നെയാണ് …ഇന്ന് നമുക്ക് ചിക്കന്‍ വറുത്തരച്ച കറി എങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു നോക്കാം ….ഇങ്ങിനെ വറുത്തരക്കാന്‍ നല്ലത് നാടന്‍ കോഴിയാണ് …ബ്രോയിലര്‍ ചിക്കന്‍ കഴിവതും ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുന്നതാണ് ആരോഗ്യത്തിനു നല്ലത് …വീട്ടമ്മ മാര് നാടന്‍ കോഴിയെ വളര്‍ത്തേണ്ടത് ആവശ്യമായിരിക്കുന്നു…
ഇതുവഴി ഹോര്‍മോണ്‍ കുത്തിവയ്ക്കാത്ത ചിക്കന്‍ കഴിക്കുകയും ചെയ്യാം ഒരു ചെറിയ വരുമാന മാര്‍ഗ്ഗവും ഉണ്ടാക്കാം …നാടന്‍ കോഴികള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ നല്ല ഡിമാന്‍ഡ് ആണ് എന്നത് തന്നെ കാര്യം ..നമുക്ക് നോക്കാം ഇതെങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു …ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍

1 നാടന്‍ കോഴി – 1 കിലോ

2 സവാള – അഞ്ചെണ്ണം

3 ഇഞ്ചി – ഒരു കഷണം

4 വെളുത്തുള്ളി – അഞ്ചല്ലി

5 പച്ചമുളക് – നാലെണ്ണം

6 തക്കാളി-ഒരെണ്ണം

7 തേങ്ങ ചിരവിയത് – ഒരു തേങ്ങയുടെത്

മല്ലിപ്പൊടി – രണ്ടു ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

മുളക് പൊടി -രണ്ടു ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

മഞ്ഞള്‍പ്പൊടി – അര ടീസ്പൂണ്‍

കുരുമുളക് പൊടി – രണ്ടു ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

ഗരം മസാല-രണ്ടു സ്പൂൺ

കറിവേപ്പില
ഉപ്പു
വെളിച്ചെണ്ണ – ആവശ്യത്തിനു

ഇനി ഇത് ഉണ്ടാക്കേണ്ട വിധം പറയാം

നാടന്‍ കോഴിയിറച്ചി നന്നായി കഴുകി വൃത്തിയാക്കി എടുക്കാം ( കോഴി തൊലി കളയാതെ പപ്പു പറിക്കുന്നത് ആണ് കൂടുതല്‍ രുചികരം ) ചെറിയ കഷണങ്ങളാക്കി നുറുക്കി മഞ്ഞള്‍ പൊടിയും ,മുളക് പൊടിയും ,കുരുമുളക് പൊടിയും ആവശ്യത്തിനു ഉപ്പും ചേര്‍ത്തു പുരട്ടി അര മണിക്കൂര്‍ നേരം വയ്ക്കാം

അടുത്തതായി ഒരു പാനില്‍ അല്പം എണ്ണ ഒഴിച്ച് തേങ്ങ വറുത്തു എടുക്കാം .ആദ്യം തേങ്ങ ഇടുക ഇത് മൂപ്പായി വരുമ്പോള്‍ മല്ലിപ്പൊടി,മുളക് പൊടി , കറിവേപ്പില ചേര്‍ക്കാം ശേഷം നല്ല ബ്രൌണ്‍ നിറത്തില്‍ വറുത്തു എടുക്കുക. ഇനി ഇത് നന്നായി മിക്സിയില്‍ അരച്ച് എടുക്കുക .

അതിനുശേഷം ഒരു ഉരുളിയിലോ ചീനച്ചട്ടിയിലോ എണ്ണ ഒഴിച്ച് സവാള ഇടുക ശേഷം ഇഞ്ചി ,പച്ചമുളക്,വെളുത്തുള്ളി ഇവ ഇട്ടു പച്ചമണം മാറും വരെ നന്നായി വഴറ്റുക അതിനു ശേഷം തക്കാളിയും,കുരുമുളക് പൊടിയും ഗരം മസാലപൊടിയും ചേര്‍ത്ത് വഴറ്റുക ഇനി ഇതിലേയ്ക്ക് മസാല പുരട്ടി വച്ചിരിക്കുന്ന കോഴി കഷണങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കുക ഇത് വേകാന്‍ പാകത്തിന് വെള്ളം ഒഴിച്ച് അടച്ചു വച്ച് വേവിക്കുക. ( നാടന്‍ കോഴിക്ക് വേവ് കൂടുതല്‍ ഉണ്ടാകും ) നന്നായി വെന്തു കഴിയുമ്പോള്‍ വറുത്തു അരച്ചത്‌ ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കുക …ഇതൊന്നു തിളച്ചു ചാറു കുറുകി വരുമ്പോള്‍ ഇറക്കി വയ്ക്കാം
( ഇതില്‍ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് ഒക്കെ ചേര്‍ത്ത് ഉണ്ടാക്കാം വളരെ ടേസ്റ്റി ആയിരിക്കും )

നാടന്‍ കോഴി വറുത്തരച്ചത് റെഡി

ഇത് വളരെ എളുപ്പമാണ് എല്ലാവരും ഇത് ഉണ്ടാക്കി നോക്കണം നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടപ്പെടും തീര്‍ച്ച

ഈ പോസറ് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഇത് ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. പുതിയ പോസ്റ്റുകള്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്‌ ചെയ്യുക