തന്തൂരി ചിക്കന്‍  ഉണ്ടാക്കിയാലോ

Advertisement

” ഇന്ന് നമുക്ക് ഒരു സ്പെഷ്യല്‍ ഐറ്റം ചെയ്തു നോക്കിയാലോ.    ചിക്കന്‍ കൊണ്ട് എന്ത് ഉണ്ടാക്കിയാലും എല്ലാര്‍ക്കും ഇഷ്ടമാണ്.. എന്നും ഒരേപോലത്തെ പാചകം തന്നെയായാല്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും മടുപ്പ് തോന്നും ..പാചകത്തില്‍ വ്യത്യസ്തത തേടുന്നവരാണ് നമ്മള്‍ എല്ലാവരും … പാചകം ചെയ്യുമ്പോള്‍ അത് ആസ്വദിച്ചു ചെയ്‌താല്‍ രുചി കൂടുമെന്നാണ് പറയുക….ചിക്കന്‍ കൊണ്ട്  വ്യത്യസ്തമായ പല ഐറ്റങ്ങളും ഉണ്ടാക്കാം … ഇന്ന് നമുക്ക് തന്തൂരി ചിക്കന്‍ ഉണ്ടാക്കി നോക്കിയാലോ ” ഇതിനായിആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം

ചേരുവകള്‍

1. കോഴിയിറച്ചി (8 കഷണങ്ങളാക്കിയത്) : 1കിലോ

2. വെളുത്തുള്ളിയും ഇഞ്ചിയും അരച്ചത് : 50 ഗ്രാം

3. തൈര് : അര കപ്പ്

4. മുളകുപൊടി : 1 ടീസ്പൂണ്‍

5. മസാലപ്പൊടി : 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

6. ചെറുനാരങ്ങാനീര് : 1 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

7. ഉപ്പ് : ആവശ്യത്തിന്

8. എണ്ണ : 2 ടേബിള്‍ സ്പൂണ്‍

പാകം ചെയ്യുന്ന വിധം

കോഴി കഷണങ്ങളില്‍ രണ്ടു മുതല്‍ ഏഴു വരെയുള്ള ചേരുവകള്‍ നല്ലതുപോലെ പുരട്ടി വെയ്ക്കണം… അരമണിക്കൂര്‍ എങ്കിലും അവിടെ ഇരിക്കട്ടെ ,,, ഇനി     പാചകം ആരംഭിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് ഓവന്‍ 200 ഡിഗ്രി ചൂടില്‍ 10 മിനുട്ട് ചൂടാക്കുക…. ( തന്തൂരി അടുപ്പ് ഇല്ലാത്തത് കൊണ്ട് നമുക്ക് ഓവനില്‍ തയ്യാറാക്കാം )  എണ്ണ കഷണങ്ങളില്‍ ഒഴിച്ച് നന്നായി തേച്ചുപിടിപ്പിക്കേണ്ടതാണ്. ഒരു ട്രേയില്‍ നേരിയ തോതില്‍ എണ്ണ മയം പുരട്ടി കോഴിക്കഷണങ്ങള്‍ അതില്‍ നിരത്തി ഇടയ്ക്കിടെ തിരിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കണം. ബ്രൗണ്‍ നിറമാകുന്നതുവരെ മൊരിക്കുക.

എല്ലാവരും ഇത് ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക …എണ്ണ അധികം ഇല്ലാത്തതിനാല്‍ ആരോഗ്യത്തിനു നല്ലതുമാണ് ഈ പാചക രീതി …ചിക്കന്‍ വിഭവങ്ങളുമായി ഇനിയും വരാം

ഈ പോസ്റ്റ്‌ ഇഷ്ടമായെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യൂ. നിങ്ങള്‍ ഈ പേജ് ഇതുവരെ ലൈക്ക് ചെയ്തില്ലായെങ്കില്‍ ഉടന്‍തന്നെ ലൈക് ചെയ്യൂ. ദിവസവും പുതിയ പോസ്റ്റുകള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈംലൈനില്‍ ലഭിക്കും.