ചട്ടിപ്പത്തിരി

Advertisement

ചേരുവകൾ

••••••••••••

ചിക്കെൻ 1/2 kg

ഉള്ളി വലുത് 2 എണ്ണം

മൈതാ 250 ഗ്രാം

ഓയിൽ 2 ടീസ്പൂൺ

പച്ചമുളക് 6 എണ്ണം

ഇഞ്ചി 1 കഷ്ണം

വെളുത്തുള്ളി 5 അല്ലി

കരിവേപ്പില

മല്ലിയില

നെയ്യ് 2 ടേബിൾ സ്പൂൺ

മുളക് പൊടി 1/2 ടീസ്‌പൂൺ

മഞ്ഞൾ പൊടി കാൽ ടീസ്‌പൂൺ

മല്ലിപൊടി 1/2 ടീസ്‌പൂൺ

ഗരംമസാല പൊടി 1/2 ടീസ്‌പൂൺ

എങ്ങനെ ഉണ്ടാകാം എന്ന് നോക്കാം

ആദ്യത്തെ പാർട്ട്….. മൈദ ഉപ്പും ഒരു മുട്ടയും ചേർത്ത് കലക്കി ലൂസ് മാവാക്കി പാനിൽ ഓരോന്നായി ചുട്ടെടുക്കക ഒട്ടാകെ 10 എണ്ണം….

ചിക്കെൻ മഞ്ഞൾ മുളക് മല്ലി ഗരംമസാല പൊടി ചേർത്ത് അര ടീസ്പൂൺ വീതം ചേർത്ത് പാകത്തിനു വെള്ളം ഒഴിച്ച് വേവിച് മിക്സിയിൽ ഒതുക്കി മാറ്റി വെക്കുക…..

ഒരു ചീന ചട്ടിയിൽ 2 ടീസ്പൂൺ ഓയിൽ ഒഴിച്ച് ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി ചതച്ചത് ചേര്ത് പച്ചമണം മാറുന്നവരെ വഴറ്റുക അതിലേക് സവാള ചേർക്കുക ശേഷം ഇലകളും മഞ്ഞളും ഗരം മസാലയും ചേർത്ത് അടച്ച് വെക്കുക… അതിലേക് ചിക്കെൻ ഇട്ട് ഇളക്കി എടുത്താൽ മസാല റെഡി..

4 മുട്ട 2 പച്ചമുളക് ഉപ്പും ചേർത്ത് മിക്സിയിൽ ഒതുക്കി പ്ലേറ്റിൽ ഒഴിച്ച് വെക്കുക..

ചുവടുകട്ടിയുള്ള പാത്രത്തിൽ 1 ടേബിൾ നെയ്യ് ഒഴിച്ച് ചുറ്റിച്ച് ഒരു ദോശയെടുത്ത് മുട്ട കൂട്ടിൽ മുക്കി പാത്രത്തിൽ വെച്ച് മസാല കുറച്ച് മുകളിൽ ഇട്ടു കൊടുക്കുക… വീണ്ടും മുട്ടയിൽ മുക്കി ദോശ വെച്ച് കൊടുക്കുക. അങ്ങനെ എല്ലാം വെച്ച് മുകളിൽ ദോശ വന്നാൽ ബാക്കി മുട്ട കൂട്ട് സൈഡിൽ ഒഴിച്ച് കൊടുത്ത് 15 മിനിട്ട് നേരിയ തീയിൽ അടച്ച് വെക്കുക. തുറന്ന് ഒരു പ്ലേറ്റിൽ കുറച്ച് നെയ്യ് തടവി മറിച്ചിടുക.. വീണ്ടും 1 ടേബിൾ നെയ്യ് പാത്രത്തിൽ ഒഴിച്ച് പ്ലേറ്റിൽ ഒരു ഭാഗം ആയത് തിരിച്ചിട്ട് 5 മിനിട്ട് വേവിച്ചെടുക്കുക. .. ചട്ടിപതിരി റെഡി….