റേഷൻ അരി പലഹാരം

റേഷൻ അരി ഉപയോഗിച്ച് തയ്യാറാക്കുന്ന നല്ലൊരു സ്നാക്കിന്റെ റെസിപ്പി, ഇതു തയ്യാറാക്കി കുറച്ചുദിവസം കേടാകാതെ സൂക്ഷിക്കാനും പറ്റും, റെസിപ്പി കാണാം

അരി ഒരു കപ്പ് കപ്പലണ്ടി അരക്കപ്പ് തേങ്ങ അരക്കപ്പ് ശർക്കര മുക്കാൽ കപ്പ് വെള്ളം

ആദ്യം ഒരു അരിപ്പയിൽ അരി എടുത്ത് നന്നായി കഴുകണം ശേഷം വെള്ളം വാർന്നു പോകാനായി വയ്ക്കാം വെള്ളം നന്നായി വാർന്നു കഴിയുമ്പോൾ ഒരു പാനിലേക്ക് അരി ചേർത്ത് നന്നായി വറുത്തെടുക്കണം അരി നന്നായി വറുത്തു കഴിഞ്ഞാൽ ഇതിനെ ഒരു പ്ലേറ്റിലേക്ക് ഇട്ടുകൊടുക്കാം അടുത്തതായി കപ്പലണ്ടി ഇതുപോലെ വറുത്തെടുത്ത് മാറ്റാം നാളികേരവും നന്നായി വറുത്തെടുക്കണം ഒരു പാത്രത്തിലേക്ക് ശർക്കരയും വെള്ളവും ചേർത്ത് ശർക്കരപ്പാനി തയ്യാറാക്കുക ഇനി വറുത്തെടുത്ത ഐറ്റംസ് എല്ലാം നന്നായി പൊടിച്ചെടുത്ത് ഒരു ബൗളിൽ ചേർക്കുക ഇതിലേക്ക് ശർക്കരപ്പാനി ചൂടോടെ ഒഴിച്ച് മിക്സ് ചെയ്ത് ചെറിയ ബോളുകൾ ആക്കി മാറ്റാം.

വിശദവിവരങ്ങൾക്കായി വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Jayamma’s Kitchen