രുചികരമായ വഴുതനങ്ങ ഫ്രൈ ഉണ്ടാക്കുന്ന വിധം

Advertisement

വളരെ സ്വധിഷ്ടവും രുചികരവുമായ രീതിയില്‍ വഴുതനങ്ങ ഫ്രൈ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങനെ എന്ന് നോക്കാം .


ആവശ്യമായ ചേരുവകള്‍ :
വഴുതനങ്ങ-1വലുത്,

മഞ്ഞൾപ്പൊടി -1/2ടീസ്പൂണ്‍,

മുളകുപൊടി -1 ടീസ്പൂണ്‍,

കടലമാവ് 1ടീസ്പൂണ്‍,

റവ 1ടീസ്പൂണ്‍,

ചെറുനാരങ്ങ നീര് 1 ടീസ്പൂണ്‍,

ഉപ്പ് ..ആവശ്യത്തിനു,

എണ്ണ ..ആവശ്യത്തിനു

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം :
വഴുതനങ്ങ കഴുകിത്തുടച്ച് വട്ടത്തില്‍ കനം കുറച്ച് അരിയുക.ഉപ്പ്, മുളകുപൊടി, മഞ്ഞള്പ്പൊടി ചെറുനാരങ്ങ നീര്എന്നിവ ചേര്ത്തിലളക്കണം. ഈ മിശ്രിതത്തില്‍ വഴുതനങ്ങ നല്ലപോലെ പുരട്ടിയെടുക്കുക. ഇരുവശങ്ങളിലും ഇത് നല്ലപോലെ പുരളണം.

കടലമാവ്, റവ എന്നിവ കൂട്ടിക്കല്ത്തുലക. വെള്ളം ചേർക്കതരുത്.വഴുതനങ്ങ കഷ്ണങ്ങള്‍ മാവില്‍ മുക്കി വറുത്തെടുക്കാം.എണ്ണയില്‍ മുക്കി വറുക്കാന്‍ താല്പുര്യമില്ലെങ്കില്‍ ഒരു പാനില്‍ അല്പംല എണ്ണയൊഴിച്ച് വഴുതനങ്ങാ കഷ്ണങ്ങള്‍ ഇരുവശവും മറിച്ചിട്ട് വറുത്തെടുക്കാം.ഇരുവശവും മൊരിയുന്നതു വരെ വറുക്കുക.