സേമിയ ചൗവ്വരി പായസം ഇതിന്റെ സ്വാദ് വേറെ ലെവൽ ആണ്

• സേമിയ – 1/2 കപ്പ്‌

• ചൗവ്വരി – 1കപ്പ്‌

• പാൽ – 1/2 ലിറ്റർ

• വെള്ളം -2 കപ്പ്‌

• കണ്ടെൻസ് മിൽക്ക് – 3 ടീസ്പൂൺ

• ഏലക്കാപൊടി – 1/4 ടീസ്പൂൺ

• നെയ്യ് – 4 ടേബിൾസ്പൂൺ

• കശുവണ്ടിപരിപ്പ് – 10 എണ്ണം

• മുന്തിരി – 1/4 കപ്പ്‌

• ഉപ്പ് – 2 നുള്ള്

തയാറാകുന്നവിധം

ഒരു മണിക്കൂർ ചൗവ്വരി കുതിർത്തുവയ്ക്കണം, ശേഷം ചൗവ്വരി കുറച്ച് വെള്ളത്തിൽ വേവിക്കണം. ഇതിൽ പാൽ ഒഴിച്ച് തിളക്കാൻ വയ്ക്കാം, അതെ സമയം സേമിയ ഇളം ഗോൾഡൻ നിറമാകുന്നത് വരെ ചൂടാക്കിയതിന് ശേഷം തിളച്ചപാലിൽ ചേർക്കാം. ഇതിൽ കണ്ടെൻസ് മിൽക്ക്, ഏലക്കപ്പൊടി ഒരു നുള്ള് ഉപ്പ് ചേർത്ത് ഇളക്കാം. വറുത്ത് വച്ച കശുവണ്ടിപരിപ്പും മുന്തിരിങ്ങയും ചേർത്ത് വിളമ്പാം.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും സേമിയ ചൗവ്വരി പായസം ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Recipe Malabaricus ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.