പൊറോട്ടയോട് കിട പിടിക്കും രുചിയോടെ ഒരു പലഹാരം-ചപ്പാത്തിയുണ്ടാക്കുന്ന ടൈം മതി ഇത് തയ്യാറാക്കാൻ…

പൊറോട്ടയോട് കിട പിടിക്കും രുചിയോടെ ഒരു പലഹാരം-ചപ്പാത്തിയുണ്ടാക്കുന്ന ടൈം മതി ഇത് തയ്യാറാക്കാൻ…

ചേരുവകൾ:-

മൈദ-5 കപ്പ്

യീസ്റ്റ് -1/4 TSp

ബട്ടർ -1/2 cup

olive oil-1/4 cup

ഉപ്പ്

കറുത്ത എള്ള്

പാകം ചെയ്യുന്ന വിധം:-

1.ബട്ടർ ഉരുക്കി അതിലേക്ക് ഓയിൽ ഒഴിച്ചു യോജിപ്പിച്ചു വെക്കുക…

2.ചെറുചൂടുള്ള വെള്ളത്തിലേക്ക് യീസ്റ്റ് ചേർത്തു ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പ് ചേർത്തു യോജിപ്പിക്കുക…ഇനി
മൈദയിലേക്ക് കുറേശ്ശേ ആയി വെള്ളം ഒഴിച്ചു നന്നായി കുഴച്ചു 10-15 minute മാറ്റി വെക്കുക…
ഓറഞ്ചിന്റെ വലുപ്പത്തിലുള്ള ഉരുളയാക്കുക…ഇതിലെല്ലാം ബട്ടർ തടവി വീണ്ടും 10-15 minute വെക്കുക….ഇനി നേരിയതായി പരത്തി ബട്ടർ തടവി പൊടി തൂവി എള്ള് വിതറി രണ്ടായി മടക്കുക…എന്നിട്ട് വീണ്ടും ബട്ടർ തടവി പൊടി തൂവി എള്ള് വിതറി രണ്ടായി മടക്കുക…വീണ്ടും ബട്ടർ തടവി പൊടി തൂവി എള്ള് വിതറി നാല് ഭാഗത്തു നിന്നും എടുത്ത് ഒരു ഉരുളയാക്കുക…ഇനി ഇത് പരത്തി ചുട്ടെടുക്കാം….പൊറോട്ടയുടെ അതെ രുചിയാണ്…എല്ലാവരും try ചെയ്യണേ

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും പൊറോട്ട ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Mom’s Touch By Rafsila ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.