രുചിയൂറും ചെമ്മീൻ അച്ചാർ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

ചെമ്മീൻ അച്ചാർ🤩

ചെമ്മീൻ: 1 കിലോ

മുളകുപൊടി: 6tbsp +2 tbsp

മഞ്ഞൾപ്പൊടി: 1tsp + 1/2tsp

ഉപ്പ്: 3 ടീസ്പൂൺ

വിനാഗിരി: 1 കപ്പ്

വെള്ളം: 1/4 കപ്പ്

നല്ലെണ്ണ: 1/4 കപ്പ്

വെളിച്ചെണ്ണ: 1/4 കപ്പ്

ഇഞ്ചി: 6 ടീസ്പൂൺ

കുഞ്ഞുള്ളി: 25

മുളക്: 7

ചതച്ച ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി: 2tbsp

6tbsp മുളകുപൊടി 1 ടീസ്പൂൺ മഞ്ഞൾപ്പൊടി 2 ടീസ്പൂൺ ഉപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് ചെമ്മീൻ മാരിനേറ്റ് ചെയ്യുക.
ഒരു പാനിൽ 1/4 കപ്പ് നല്ലെണ്ണയും 1/4 കപ്പ് വെളിച്ചെണ്ണയും ചേർത്ത് ഇഞ്ചി കറിവേപ്പില ഉള്ളി പച്ചമുളകും വെവ്വേറെ വറുത്തെടുക്കുക ചേർക്കുക. അതിൽ ചെമ്മീൻ വറുത്തെടുക്കുക. ഇത് മാറ്റി വയ്ക്കുക ഇപ്പോൾ അതേ പാനിൽ 2tbsp ചതച്ച ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി ചേർത്ത് 2 ടീസ്പൂൺ മുളകുപൊടിയും 1/2 ടീസ്പൂൺ മഞ്ഞളും ചേർത്ത് മൂപ്പിക്കുക1 കപ്പ് വിനാഗിരിയും 1/4 കപ്പ് വെള്ളവും ചേർത്ത് ഉപ്പ് ചേർത്ത് തിളപ്പിക്കുക. ഇത് തണുക്കുമ്പോൾ വറുത്ത ചെമ്മീൻ ഇഞ്ചി ഉള്ളി കറിവേപ്പിലയും പച്ചമുളകും ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക
രുചിയുള്ള ചെമ്മീൻ അച്ചാർ തയ്യാറാണ്.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചെമ്മീൻ അച്ചാർ ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Ammu’s Life ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.