നാടൻ ചേമ്പ് പുളികറി അതുപോലെ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

നാടൻ ചേമ്പ് പുളികറി തയ്യാറാക്കാം

ആദ്യം 1/4 kg ചേമ്പ് തൊലി കളഞ്ഞു നന്നായി കഴുകി മീഡിയം പീസ് ആക്കി കട്ട്‌. ചെയ്തു വേവാൻ ആവശ്യമായാ വെള്ളവും ഒരു നുള്ള് മഞ്ഞൾപൊടിയും ചേർത്ത് വേവിക്കുക

ഒരുപാനില് എണ്ണയോഴിച്ചു ചൂടാവുമ്പോൾ ഒരു ചെറിയകഷ്ണം ഇഞ്ചിയും 4 അല്ലി വെളുത്തുള്ളിയും 4 ചെറിയ ഉള്ളിയും ചതച്ചു ചേർക്കുക ഒരു പച്ചമുളകും ആവശ്യത്തിന് കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് വഴറ്റിയ ശേഷം 1/4 tsp മഞ്ഞൾ പൊടിയും 1 tsp മുളകുപൊടിയും ചേർത്തിളകി രണ്ടു കപ്പ് വെള്ളവും ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ഒരു കുടംപുളിയും ചേർത്ത് നന്നായി തിളപ്പിക്കുക

10 മിനിറ്റു തിളപ്പിച്ച ശേഷം വേവിച്ച ചേമ്പ് ചേർത്ത് വീണ്ടും 10 മിനിറ്റ് തിളപ്പിക്കുക ചാറു ഒന്ന് കുറുകി. വരുമ്പോൾ അതിലേക്കു 4 ചെറിയഉള്ളി അരിഞ്ഞതും കുറച്ചു കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് നന്നായി മൂപ്പിച്ചു ചേർത്താൽ ചേമ്പ് പുളികറി റെഡി

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും ചേമ്പ് പുളികറി ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Easy & Tasty ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.