മാമ്പഴം കറി ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് പഴുത്ത മാങ്ങ കറി ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം …ഈ കറിയില്‍ തൈര് ചേര്‍ത്താണ് ഞാന്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത്…തൈര് ചേര്‍ക്കാതെ തേങ്ങ മാത്രം അരച്ചും നമുക്കിത് ഉണ്ടാക്കാം..പക്ഷെ തൈര് ചേര്‍ക്കുന്നതാണ് കൂടുതല്‍ നല്ലത്..പുളിയും മധുരവും , എരിവും , ഉപ്പും , എല്ലാം കൂടിയുള്ള ഒരു കറിയാണ് ഇത്..ഇതിനുവേണ്ട ചേരുവകള്‍

പഴുത്ത മാങ്ങ – ആറെണ്ണം
പച്ചമുളക് – അഞ്ചെണ്ണം നീളത്തില്‍ അരിഞ്ഞത്
മുളക് പൊടി – ഒരു ടിസ്പൂണ്‍
മഞ്ഞള്‍ പൊടി – അര ടിസ്പൂണ്‍
ഉപ്പ് – ആവശ്യത്തിനു
തൈര് – പുളിയുള്ളത് – അര ലിറ്റര്‍
കറിവേപ്പില – ആവശ്യത്തിനു
കടുക് – ഒരു ടിസ്പൂണ്‍
ഉണക്കമുളക് –നാലെണ്ണം
വെളിച്ചെണ്ണ – ആവശ്യത്തിനു

അരപ്പ് ഉണ്ടാക്കാന്‍:
തേങ്ങ – ഒരെണ്ണം ചിരവി എടുത്തത്‌
ജീരകം –അര ടിസ്പൂണ്‍
ചുവന്ന ഉള്ളി – എട്ടെണ്ണം
വെളുത്തുള്ളി – മൂന്നല്ലി

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം:
മാങ്ങാ തൊലി കളഞ്ഞു രണ്ടു വശവും ചെത്തി എടുത്തതും ബാക്കി അണ്ടിയോട്‌ കൂടിയും എടുക്കുക ..ഇത് പച്ചമുളകും , ആവശ്യത്തിനു ഉപ്പും, മുളക് പൊടിയും, മഞ്ഞള്‍പൊടിയും ആവശ്യത്തിനു വെള്ളവും ചേര്‍ത്ത് വേവിക്കണം.
തേങ്ങയും അരപ്പിനു വേണ്ട ചേരുവകളും ചേര്‍ത്ത് നന്നായി അരച്ച് എടുക്കണം ഈ അരപ്പ് വെന്ത മാങ്ങയില്‍ ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കി നന്നായി തിളപ്പിക്കണം …അതിനു ശേഷം ഇതിലേയ്ക്ക് തൈര് ഉടച്ചു എടുത്തു ചേര്‍ക്കണം …ഇളക്കിയിട്ട് ഉപ്പു നോക്കി വേണമെങ്കില്‍ ചേര്‍ത്ത് കൊടുക്കാം..തൈര് ചേര്‍ത്താല്‍ അധികം തിളപ്പിക്കരുത് ചെറിയ തിള വരുമ്പോള്‍ തന്നെ വാങ്ങി വയ്ക്കണം … ഇനി ഒരു ചീനച്ചട്ടി അടുപ്പത് വെച്ച് വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിച്ച് കടുക് പൊട്ടിക്കണം ,,ഇതിലേയ്ക്ക് ഉള്ളി വട്ടത്തില്‍ അറിഞ്ഞതും ഉണക്കമുളക് കീറിയതും , ഒരു നുള്ള് ഉലുവയും , കറിവേപ്പിലയും ചേര്‍ത്ത് മൂപ്പിച്ചു കറിയില്‍ ഒഴിച്ച് മൂടി വയ്ക്കാം
മാമ്പഴ കറി റെഡി !

ഇത് ഉണ്ടാക്കി വചി പിറ്റേ ദിവസം എടുക്കുന്നതാണ് കൂടുതല്‍ രുചികരം ..നിങ്ങള്‍ ഇതുണ്ടാക്കി നോക്കുക..തീര്‍ച്ചയായും ഇഷ്ട്ടപ്പെടും, ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്തു കൊടുക്കുക,, ഈ പേജ് നിങ്ങള്‍ ഇതുവരെ ലൈക്ക് ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കില്‍ കൂടുതല്‍ റെസിപ്പികള്‍ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ഉടന്‍ ലൈക്ക് ചെയ്യുക.