ചെമ്മീന്‍ പുട്ട് ഉണ്ടാക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് രണ്ടു തരം പുട്ട് ഉണ്ടാക്കാം ..ചെമ്മീന്‍ പുട്ടും , പച്ചക്കറി പുട്ടും ..രണ്ടും വളരെ സ്വാദിഷ്ട്ടമാണ്.. വളരെ എളുപ്പത്തിലും നമുക്ക് തയ്യാറാക്കാന്‍ കഴിയുന്നതും ആണ് …അല്ലെങ്കിലും പുട്ട് ഉണ്ടാക്കാന്‍ വളരെ എളുപ്പമാണ് അല്ലെ …ആദ്യം നമുക്ക് ചെമ്മീന്‍ പുട്ട് ഉണ്ടാക്കാം ..ചെമ്മീന്‍ വൃത്തിയാക്കി എടുക്കാന്‍ ആണ് ഇച്ചിരി പാട് …ചെമ്മീന്‍ ആദ്യം വൃത്തിയാക്കി വേവിച്ചു വച്ചാല്‍ പുട്ട് ചുടുന്ന സമയത്ത് എളുപ്പമാകും ..നമുക്ക് നോക്കാം ചെമ്മീന്‍ പുട്ടിനു ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന്

വ​റു​ത്ത അ​രി​പ്പൊ​ടി – ഒ​രു ക​പ്പ്
തേ​ങ്ങ​പ്പീ​ര – ഒ​രു ക​പ്പ്
ഉ​പ്പ് – പാ​ക​ത്തി​ന്
വെ​ള്ളം – പൊ​ടി ന​നയ്​ക്കാ​ന്‍
ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള​ത്
വൃ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ ചെ​മ്മീ​ന്‍ – അ​ര ക​പ്പ്
സ​വാ​ള – ഒ​രെ​ണ്ണം
ത​ക്കാ​ളി – ഒ​രെ​ണ്ണം
വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി – മൂ​ന്നോ നാ​ലോ അ​ല്ലി
ഇ​ഞ്ചി – ചെ​റി​യ ക​ഷ്ണം
പ​ച്ച​മു​ള​ക് – ഒ​ന്ന്
മ​ഞ്ഞ​ള്‍പ്പൊ​ടി – കാ​ല്‍ ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
മു​ള​കു​പൊ​ടി – അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
ഗ​രം മ​സാ​ല – അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
മ​ല്ലി​യി​ല -ക​റി​വേ​പ്പി​ല
എ​ണ്ണ – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
അ​രി​പ്പൊ​ടി തേ​ങ്ങ​യും ഉ​പ്പും വെ​ള്ള​വും ചേ​ര്‍ത്ത് പു​ട്ടി​നു ന​ന​യ്ക്കു​ന്ന​ത് പോ​ലെ ന​ന​ച്ചു വയ്​ക്കു​ക. അ​ര മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞു ഒ​ന്നു​കൂ​ടി ന​ന്നാ​യി തി​രു​മ്മി യോ​ജി​പ്പി​ച്ചാ​ല്‍ ന​ല്ല മ​യ​വും സ്വാ​ദും ഉ​ണ്ടാ​വും. സ​വാ​ള, പ​ച്ച​മു​ള​ക്, വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി , ഇ​ഞ്ചി, ത​ക്കാ​ളി എ​ന്നി​വ പൊ​ടി​യാ​യി അ​രി​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ക. ചീ​ന​ച്ച​ട്ടി അ​ടു​പ്പ​ത്ത് വച്ച് ചൂ​ടാ​കു​മ്പോ​ള്‍ എ​ണ്ണ​യൊ​ഴി​ക്കു​ക . ചൂ​ടാ​യ എ​ണ്ണ​യി​ല്‍ അ​രി​ഞ്ഞു വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​വ ചേ​ര്‍ത്ത് വ​ഴ​ന്നു വ​രു​മ്പോ​ള്‍ മ​സാ​ല​പ്പൊ​ടി​ക​ള്‍ ചേ​ര്‍ത്ത് ന​ന്നാ​യി മൂ​പ്പി​ക്കു​ക. ശേ​ഷം ചെ​മ്മീ​നും പാ​ക​ത്തി​ന് ഉ​പ്പും വെ​ള്ള​വും ചേ​ര്‍ത്ത് , മൂ​ടി വ​ച്ച് വേ​വി​ക്കു​ക. ചെ​മ്മീ​ന്‍ വെ​ന്തു ക​ഴി​യു​മ്പോ​ള്‍ മൂ​ടി തു​റ​ന്നു വ​ച്ച് വെ​ള്ളം വ​റ്റി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ക. മ​ല്ലി​യി​ല​യും ക​റി​വേ​പ്പി​ല​യും ചേ​ര്‍ത്ത് അ​ല്‍പ്പ​സ​മ​യം അ​ട​ച്ചു വയ്​ക്കു​ക. ഇ​നി പു​ട്ടു​കു​റ്റി​യി​ല്‍ ന​ന​ച്ചു വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന അ​രി​പ്പൊ​ടി ഇ​ടു​ക. പു​ട്ടി​നു പീ​ര​യെ​ന്ന പോ​ലെ ​ത​യാ​റാ​ക്കി​വ​ച്ച ചെ​മ്മീ​ന്‍ കൂ​ട്ട് ഇ​ട​യ്ക്കി​ടെ ചേ​ർ​ക്കാം. ആ​വി​ക​യ​റ്റി വേ​വി​ച്ച് ചൂ​ടോ​ടെ ക​ഴി​ക്കാം.

ഇനി നമുക്ക് പച്ചക്കറി പുട്ട് ഉണ്ടാക്കാം..നമ്മുടെ വീട്ടില്‍ ഇപ്പോഴും കാണുന്ന പച്ചക്കറിയാണ് ക്യാരറ്റും ബീട്രൂട്ടും ഒക്കെ ..ഇതുകൊണ്ടാണ് നമ്മള്‍ പച്ചക്കറി പുട്ട് തയ്യാറാക്കുന്നത് …നമുക്ക് നോക്കാം ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന്
ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
അ​രി​പ്പൊ​ടി – ഒ​രു കി​ലോ
കാ​ര​റ്റ് – 100 ഗ്രാം
​ബീ​റ്റ്റൂ​ട്ട് – 100 ഗ്രാം
​തേ​ങ്ങ ചി​ര​കി​യ​ത് – ര​ണ്ട് ക​പ്പ്
ചീ​ര – ഒ​രു ക​പ്പ്
ഉ​പ്പ് – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
ക്യാ​ര​റ്റും ബീ​റ്റ്റൂ​ട്ടും തേ​ങ്ങ ചു​ര​ണ്ടു​ന്ന​തു​പോ​ലെ ചീ​വി​യെ​ടു​ക്കു​ക. ചീ​ര ചെ​റു​താ​ക്കി അ​രി​യു​ക. ക്യാ​ര​റ്റും ബീ​റ്റ്റൂ​ട്ടും ചീ​ര​യും അ​രി​പ്പൊ​ടി​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍ത്ത് ഉ​പ്പു​വെ​ള്ളം കു​ട​ഞ്ഞ് പു​ട്ടി​ന്‍റെ പാ​ക​ത്തി​ൽ ന​ന​യ്ക്കുക. പു​ട്ടു കു​റ്റി​യി​ല്‍ പൊ​ടി നി​റ​യ്ക്കു​മ്പോ​ള്‍ അ​ടി​യി​ലും മു​ക​ളി​ലും നാളി​കേ​ര​മി​ട്ട് ന​ന്നാ​യി ആ​വി വ​രു​ന്ന​തു​വ​രെ വേ​വി​ക്കു​ക. വേ​റെ ക​റി​ക​ളൊ​ന്നു​മി​ല്ലാ​തെ ചൂ​ടോ​ടെ പു​ട്ട് ക​ഴി​ക്കാം.

വളരെ എളുപ്പമാണ് ഉണ്ടാക്കാന്‍ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ കേട്ടോ ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഈ റെസിപ്പികള്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്തു കൊടുക്കൂ…പുതിയ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക് ചെയ്യൂ.

ഇരുമ്പന്‍ പുളി വൈന്‍