ബീഫ്‌ പെപ്പര്‍ റോസ്റ്റ്‌ ഉണ്ടാക്കാം

Advertisement

ചേരുവകള്‍

ബീഫ്‌ – ½ kg

തേങ്ങാകൊത്തു- ½ cup

സവാള – 3 ചെറുതായി നുറുക്കിയത്

പച്ചമുളക് – 2 കീറിയത്

തക്കാളി – 1 ചെറുത്‌ നുറുക്കിയത്

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് – 4tsp

കുരുമുളകുപൊടി- 3 tsp

മഞ്ഞള്പൊടി- ½ tsp

ഗരംമസാല- 3 tsp

നാരങ്ങ നീര് / വിനാഗിരി- 1 tsp

മല്ലിപൊടി – 2 ½ tsp

കശ്മീരിമുളകുപൊടി – 1 tsp

ഉപ്പ്

വെളിച്ചണ്ണ

കടുക്

കറിവേപ്പില

ഉണ്ടാക്കുന്ന വിധം

ബീഫ്‌ നന്നായി കഴുകി കഷ്ണങ്ങള്‍ ആക്കിയതിലേക്ക് 2 ടിസ്പൂണ്‍ ഇഞ്ചിവെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ്, 2 ടിസ്പൂണ്‍ കുരുമുളകുപൊടി, മഞ്ഞള്പൊടി, നാരങ്ങ നീര് / വിനാഗിരി ആവിശ്യത്തിന് ഉപ്പ് എന്നിവ ചേര്ത്ത് നന്നായി ഇളക്കി 3 മണിക്കൂര്‍ മാറ്റി വെയ്ക്കുക ശേഷം കുക്കറില്‍ 1/4 cup വെള്ളം ചേര്ത്ത് വേവിച്ചു എടുക്കുക.
കടായി അടുപ്പില്‍ വെച്ച് എണ്ണ ഒഴിച്ച് കടുകും കറിവേപ്പിലയും പൊട്ടിച്ച ശേഷം തെങ്ങ കൊത്തു മൂപ്പിക്കുക നിറം മാറി തുടങ്ങുമ്പോള്‍ ഉള്ളി, പച്ചമുളക് ബാക്കി ഇഞ്ചിവെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് ഇട്ടു വഴറ്റുക ശേഷം തക്കാളി ഇട്ടു വെന്തു കഴിയുമ്പോള്‍ ബാക്കി ഉള്ള കുരുമുളകുപൊടി, ഗരംമസാല, മല്ലിപൊടി മുളകുപൊടി എന്നിവ ഇട്ടു പച്ചമണം മാറി എണ്ണതെളിഞ്ഞാല്‍ വേവിച്ച ബീഫ്‌ വെള്ളം ഉണ്ടെങ്കില്‍ അതോട് കൂടി ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കി ഇഷ്ടാനുസരണം തോര്ത്തി എടുത്താല്‍ ബീഫ്‌ റോസ്റ്റ്‌ റെഡി

ഇത് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപകാരപ്പെട്ടെങ്കില്‍ ഷെയര്‍ ചെയ്യുക …ഇതുവരെ ലൈക് ചെയ്തിട്ടില്ലെങ്കില്‍ ലൈക് ചെയ്യുക