കൂട്ടുകറി

Advertisement

പരമ്പരാഗത സദ്യയ്‌ക്കൊപ്പം (ഭക്ഷണം) വിളമ്പുന്ന കേരളത്തിൽ പ്രത്യേകം തയ്യാറാക്കിയ മസാല കറിയാണ് കൂട്ടുകറി. ഈ രുചികരമായ വിഭവം എങ്ങനെ തയ്യാറാക്കാമെന്ന് ഇവിടെ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നു.

കൂട്ടുകറി മസാല ഉണ്ടാക്കാനുള്ള ചേരുവകൾ

വെളിച്ചെണ്ണ – 2 ടീസ്പൂൺ

ജീരകം – 1 ടേബിൾ സ്പൂൺ

കുരുമുളക് – 2 ടേബിൾസ്പൂൺ

ഉണങ്ങിയ ചുവന്ന മുളക് – 5 എണ്ണം

മുകളിൽ സൂചിപ്പിച്ച ചേരുവകൾ ഒരു പാനിൽ നന്നായി ഇളക്കുക, നിറം സ്വാഭാവിക കറുപ്പായി മാറുന്നത് വരെ. ചട്ടിയിൽ നിന്നുള്ള ചൂട് കാരണം കുരുമുളക് മുളച്ച് തുടങ്ങും. ഇവയ്‌ക്കൊപ്പം ആറ് ഏഴ് കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് തീ ഓഫ് ചെയ്യുക. കുറച്ച് മിനിറ്റ് കാത്തിരുന്ന് മിക്സിയിൽ നന്നായി പൊടിക്കുക.

കൂട്ടുകറിക്കുള്ള ചേരുവകൾ

വെളുത്ത ചേന – 150 ഗ്രാം

യാം – 150 ഗ്രാം

വെള്ളക്കായ – 150 ഗ്രാം

പാമ്പ് – 150 ഗ്രാം

മത്തങ്ങ – 150 ഗ്രാം

പച്ച വാഴപ്പഴം – 150 ഗ്രാം

മഞ്ഞൾ പൊടി – 0.5 ടീസ്പൂൺ

കശ്മീരി ചില്ലി പൗഡർ – 2.5 ടീസ്പൂൺ

ഉപ്പ് – 1.5 ടീസ്പൂൺ

ശർക്കര – 20 ഗ്രാം

അസഫോറ്റിഡ – 20 ഗ്രാം

വെള്ളം – ആവശ്യത്തിന്

തേങ്ങ ചിരകിയത് – 1 കപ്പ്

PREPARATION

ഒരു പാൻ തീയിൽ വയ്ക്കുക, മുകളിൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന എല്ലാ ചേരുവകളും തിളപ്പിക്കുക. എല്ലാ ചേരുവകളും നന്നായി തിളപ്പിച്ചതിൻ്റെ അളവനുസരിച്ച് വെള്ളം ചേർക്കുക. കായവും ഒരു കുല കറിവേപ്പിലയും ചേർക്കുക. തേങ്ങ അരച്ചതും രണ്ട് ടേബിൾസ്പൂൺ വെളിച്ചെണ്ണയും ചേർത്ത് വറുക്കുക. നിറം ഗോൾഡൻ ബ്രൗൺ ആകുന്നത് വരെ ഫ്രൈ ചെയ്യുക. തീ ഓഫ് ചെയ്യുക, വറുത്ത തേങ്ങയുടെ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം മിക്സിയിൽ പൊടിക്കുക. വീണ്ടും തീ അണക്കുക, എല്ലാ തേങ്ങയും വറുത്ത അതേ പാത്രത്തിൽ തേങ്ങ ചിരകിയ പേസ്റ്റിനൊപ്പം വേവിച്ച എല്ലാ പച്ചക്കറികളും നന്നായി ഇളക്കുക.മിക്‌സിലേക്ക് മസാല ചേർക്കുക, 5 മിനിറ്റ് നന്നായി ഇളക്കുക. അതനുസരിച്ച് കറിവേപ്പില ചേർക്കുക. കൂട്ടുകറി തയ്യാർ.

വിശദമായി അറിയാൻ വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Ruchi By Yadu Pazhayidom