ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ്

Advertisement

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് ഒട്ടുമിക്ക ഭക്ഷണസാധനങ്ങളിലും ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതാണ്, ഇത് ഭക്ഷണസാധനങ്ങൾക്ക് രുചിയും മണവും കൊടുക്കാൻ മാത്രമല്ല ആരോഗ്യപരമായ ഒട്ടേറെ ഗുണങ്ങളും ഉണ്ട്, ഇഞ്ചിയും വെളുത്തുള്ളിയും നന്നാക്കി പേസ്റ്റാക്കി ഫ്രിഡ്ജിൽ സൂക്ഷിക്കുന്നത് ഭക്ഷണം പാചകം ചെയ്യാനുള്ള സമയം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കും, ശരിയായ രീതിയിൽ ഇത് എങ്ങനെയാണ് സ്റ്റോർ ചെയ്യുന്നത് എന്ന് കാണാം

ആദ്യം ഇഞ്ചി റെഡിയാക്കാം. അതിനായി ഇഞ്ചി നല്ല വൃത്തിയിൽ കഴുകിയെടുക്കുക. ശേഷം തൊലി കളയാനായി ഒരു സ്പൂൺ ഉപയോഗിക്കാം, ഇത് എളുപ്പത്തിൽ തൊലി റിമൂവ് ചെയ്യുന്നതിന് സഹായിക്കും , ചെറിയ കഷണങ്ങളായി മുറിക്കാം, പിന്നെ ഉപ്പ് ചേർത്ത് മിക്സിയിൽ നന്നായി അരച്ചെടുത്ത്തിനുശേഷം, ഒരു ഐസ് ട്രേ യിലേക്ക് കുറച്ചു കുറച്ചായി വച്ചു കൊടുക്കുക , ഇത് ഫ്രീസ് ചെയ്തെടുത്ത് ക്യൂബുകൾ ആക്കിയതിനു ശേഷം ഒരു സിപ്പർ ബാഗിൽ ഫ്രീസറിൽ തന്നെ സൂക്ഷിക്കാം. ഭക്ഷണം പാചകം ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് ഒരു ക്യൂബ് എടുത്ത് കുക്കിംഗ് പാനി ലേക്ക് ചേർത്തു കൊടുത്താൽ മതിയാകും. അടർത്തിയെടുത്ത തൊലിയും സിപ്പർ ബാഗിൽ ആക്കി ഫ്രീസറിൽ സൂക്ഷിക്കാം, ഇത് ചായയിൽ ഇടാനായി ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

അടുത്തതായി വെളുത്തുള്ളി റെഡിയാക്കാം. ഇതിനായി വെളുത്തുള്ളി എല്ലാം അടർത്തി ഇടുക ഇതിനെ ഒരു ഓവനിൽ വെച്ചുകൊടുത്ത് 30 സെക്കൻഡ് ബേക്ക് ചെയ്യണം, ഇങ്ങനെ ചെയ്താൽ തൊലി ഈസിയായി കളയാൻ പറ്റും, തൊലികളഞ്ഞെടുത്ത വെളുത്തുള്ളി ഉപ്പ് ചേർത്ത് ഒരു പാനിൽ ഇട്ട് നന്നായി ചൂടാക്കുക, ശേഷം മിക്സിയിൽ അരച്ചെടുത്ത് ഐസ്ക്യൂബുകൾ ആക്കി സൂക്ഷിക്കാം.

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പച്ചമുളക് പേസ്റ്റും ഈ രീതിയിൽ തയ്യാറാക്കാവുന്നതാണ്

വിശദമായി അറിയുവാൻ വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള വീഡിയോകൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Jess Creative World