വിറകടുപ്പിലെ പോത്ത്-Roasted Coconut Buffalo Curry!

വിറകടുപ്പിലെ പോത്ത് കറി ഒരനുഭവമാണ്.. അതും ഒട്ടും എണ്ണ ചേർക്കാതെ തേങ്ങാ വറുത്തരച്ച് പതിയെ എല്ലോട് കൂടി വേവിച്ച ഇറച്ചിക്കറി… ! സമയം അലസമായി കളയാതെ, വീട്ടിൽ സുരക്ഷിതമായിരുന്നു പഴയ കാലത്തെ പാചക രീതികൾ പരീക്ഷിക്കാൻ പറ്റിയ സമയം ചെയ്തുനോക്കാം .
INGREDIENTS
എല്ലുകളുള്ള എരുമ മാംസം – 2 കിലോ
സവാള  ഇടത്തരം വലിപ്പം – 5
ചെറിയ ഉള്ളി – 300 ഗ്രാം
ഇഞ്ചി ചതച്ചത് – 50 ഗ്രാം
വെളുത്തുള്ളി മുഴുവൻ ചതച്ചത് – 50 ഗ്രാം
പച്ചമുളക് – 6
കറിവേപ്പില കുറച്ച്
ഉപ്പ് പാകത്തിന്
മഞ്ഞൾപ്പൊടി – 10 ഗ്രാം
എല്ലാ ചേരുവകളും ഒരുമിച്ച് മാരിനേറ്റ് ചെയ്ത് 30 മിനിറ്റ് വയ്ക്കുക

വറുത്ത മസാല.

തേങ്ങ ചിരകിയത് – 150 ഗ്രാം (പകുതി തേങ്ങ)
ചുവന്ന മുളക് – 10 എണ്ണം
മുഴുവൻ മല്ലിയില – 100 ഗ്രാം
കുരുമുളക് ധാന്യം – 30 ഗ്രാം
പെരുംജീരകം – 15 ഗ്രാം
പച്ച ഏലക്ക – 4 എണ്ണം
സ്റ്റാർ സോപ്പ് – 2 എണ്ണം
ഗ്രാമ്പൂ – 4 എണ്ണം
കറുവപ്പട്ട – 5 ഗ്രാം
ബേലീഫ്-1 എണ്ണം
ഒരു നോൺ-സ്റ്റിക്ക് പാൻ ചൂടാക്കി എല്ലാ ചേരുവകളും സ്ലോ ഫയർ ബ്രൗൺ നിറമാകുന്നതുവരെ വറുത്ത്, വെള്ളം ചേർക്കാതെ നല്ല പേസ്റ്റിലേക്ക് യോജിപ്പിക്കുക (ആവശ്യമെങ്കിൽ മിനുസമാർന്ന പൊടിക്കുന്നതിന് ഒരു സ്പൂൺ വെളിച്ചെണ്ണ ചേർക്കുക) മാറ്റി വയ്ക്കുക.
മാംസം വിറക് തീയിൽ 90 മിനിറ്റ് മൂടി വെച്ച് വേവിക്കുക, ആവശ്യമെങ്കിൽ വെള്ളം ചേർക്കുക. വറുത്തെടുത്ത കറി പേസ്റ്റ് ചേർത്ത് കറി നന്നായി ഇളക്കി 20 മിനിറ്റ് വേവിക്കുക, കറി 30 മിനിറ്റ് വിശ്രമിക്കുക. താളിക്കുക പരിശോധിക്കുക. വേവിച്ച ചോറിനൊപ്പം തിളപ്പിച്ച തൈരും മാങ്ങാ അച്ചാറും ആസ്വദിക്കൂ.