മുട്ടക്കറി

Advertisement

മുട്ട ഫ്രൈ ചെയ്തു തയ്യാറാക്കിയ അടിപൊളി മുട്ടക്കറി

INGREDIENTS

മുട്ട 5

മഞ്ഞൾപൊടി കാൽ ടീസ്പൂൺ

മുളകുപൊടി ഒരു ടീസ്പൂൺ

കുരുമുളകുപൊടി അര ടീസ്പൂൺ

ഗരം മസാല അര ടീസ്പൂൺ

ഉപ്പ്

വെളിച്ചെണ്ണ

കടുക്

ഇഞ്ചി

വെളുത്തുള്ളി

പച്ചമുളക്

സവാള നാല്

കാശ്മീരി ചില്ലി പൗഡർ ഒരു ടീസ്പൂൺ

ഗരം മസാല അര ടീസ്പൂൺ

കുരുമുളകുപൊടി ഒരു ടീസ്പൂൺ

മഞ്ഞൾപൊടി കാൽ ടീസ്പൂൺ

വെള്ളം

തക്കാളി ഒന്ന്

PREPARATION

ആദ്യം മുട്ടയിൽ കത്തി ഉപയോഗിച്ച് നീളത്തിൽ വരഞ്ഞു കൊടുക്കുക മുളകുപൊടി മഞ്ഞൾപ്പൊടി മസാലപ്പൊടി കുരുമുളകുപൊടി ഉപ്പ് എന്നിവ അല്പം വെള്ളം ചേർത്ത് പേസ്റ്റാക്കി മുട്ടയിൽ നന്നായി തേച്ചുപിടിപ്പിക്കണം ഒരു പാനിൽ എണ്ണ ഒഴിച്ച് ചൂടാക്കിയതിന് ശേഷം ഇട്ടതിനുശേഷം നന്നായി ഫ്രൈ ചെയ്യുക ശേഷം പ്ലേറ്റിലേക്ക് മാറ്റി വയ്ക്കുക ഇനി പാനിലേക്ക് വീണ്ടും വെളിച്ചെണ്ണ ചേർത്ത് ചൂടാക്കുക ശേഷം കടുക് ചേർത്ത് പൊട്ടിക്കുക അടുത്തതായി ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റും പച്ചമുളകും ചേർത്ത് വഴറ്റാം ഇനി സവാള ചേർത്ത് വീണ്ടും വഴറ്റാം മസാലപ്പൊടികൾ ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്തതിനുശേഷം തക്കാളി ചേർത്ത് നന്നായി വഴറ്റുക തക്കാളി നന്നായി ഉടഞ്ഞു കഴിയുമ്പോൾ വെള്ളം ചേർത്ത് കൊടുക്കാം ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർക്കാം ഇനി മുട്ട ഇതിലേക്ക് ചേർക്കാം നല്ല കട്ടിയുള്ള ഗ്രേവി ആകുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യാം

വിശദ വിവരങ്ങൾക്കായി വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക ANJUZZ WORLD