അടുത്തകാലത്ത് ട്രെൻഡിങ് ആയിട്ടുള്ള വിഭവമാണ് പാൽകപ്പ, കപ്പയിൽ തേങ്ങാപ്പാലൊക്കെ ചേർത്ത് തയ്യാറാക്കുന്ന ഈ വിഭവം കേരളത്തിന്റെ ഒരു സ്പെഷ്യൽ റെസിപ്പി ആണ് ബീഫിനോടൊപ്പം പാൽ കപ്പയും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് നല്ല അടിപൊളി ടേസ്റ്റ് ആണ് ഇതിന്റെ റെസിപ്പി കാണാം

INGREDIENTS

FOR BEEF CURRY

ബീഫ് ഒരു കിലോ

സവാള രണ്ട്

ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ് രണ്ട് ടീസ്പൂൺ

മുളകുപൊടി 4 ടീസ്പൂൺ

മല്ലിപ്പൊടി 2 ടീസ്പൂൺ

മഞ്ഞൾപൊടി

ഉപ്പ്

വെളിച്ചെണ്ണ

കറിവേപ്പില

FOR PAALKKAPPA

കപ്പ ഒരു കിലോ

തേങ്ങാപ്പാൽ രണ്ട് കപ്പ്

ചെറിയുള്ളി 6

മല്ലിയില

വെളിച്ചെണ്ണ

ഉണക്കമുളക്

ആദ്യം ബീഫ് കറി തയ്യാറാക്കാം അതിനായി കുക്കറിലേക്ക് കഴുകി വൃത്തിയാക്കിയ ബീഫ് ചേർക്കുക കൂടെ തന്നെ പൊടികളും അരിഞ്ഞുവെച്ച ഇഞ്ചി പച്ചമുളക് സവാള എന്നിവയും ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്ത് വേവിക്കുക ഒരു പാനിൽ എണ്ണ ചൂടാക്കാനായി ഒഴിക്കുക ഇതിലേക്ക് കറിവേപ്പില ചേർത്ത് കൊടുക്കുക ശേഷം വേവിച്ചു വച്ചിരിക്കുന്ന ബീഫ് ചേർത്ത് നന്നായി റോസ്റ്റ് ചെയ്യാം

പാൽകപ്പ തയ്യാറാക്കാനായി കപ്പ നന്നായി വേവിച്ചെടുക്കണം ശേഷം വെള്ളത്തിൽ നിന്നും മാറ്റി ഒരു പാനിലേക്ക് ചേർക്കാം ഇതിലേക്ക് തേങ്ങാപ്പാൽ ഒഴിച്ച് നന്നായി തിളപ്പിക്കുക കപ്പ് നന്നായി ഉടയുന്നത് വരെ തിളപ്പിക്കണം ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർക്കണം നല്ല കട്ടിയാകുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യണം ശേഷം വെളിച്ചെണ്ണയിൽ ചെറിയ ഉള്ളിയും ഉണക്കമുളകും കറിവേപ്പിലയും മൂപ്പിച്ച് ഇതിലേക്ക് ചേർക്കാം ഇനി ബീഫും കപ്പയും കൂടി സെർവ് ചെയ്യാം

വിശദമായ റെസിപ്പിക്കായി വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Malabar Cafe