പ്ലം കേക്ക് അതുപോലെ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

മിനി പ്ലം കേക്ക് …..,,

ചേരുവകൾ

മൈദ – 1 കപ്പ്

പഞ്ചസാര – 1/2 കപ്പ് +1/2 കപ്പ്

മുട്ട – 2

ബട്ടർ – 100gm

വാനില എസ്സെൻസ് – അരടീസ്പൂൺ

ബേക്കിംഗ് പൌഡർ – 3/4ടീസ്പൂൺ

ഓറഞ്ച് ജ്യൂസ് – 1 കപ്പ്

ഓറഞ്ച് തൊലി – 1 ടീസ്പൂൺ

കറുത്ത ഉണക്ക മുന്തിരി – അരക്കപ്പ്

കിസ്മിസ് -1/2 കപ്പ്

ഈന്തപ്പഴം – അരക്കപ്പ്

അത്തിപ്പഴം – കാൽ കപ്പ്

അണ്ടിപ്പരിപ്പ് – 2 ടേബിൾസ്പൂൺ

ചൂടുള്ള വെള്ളം – അരക്കപ്പ്

പട്ട – ഒരു കഷ്ണം

ഗ്രാമ്പു – 2

ഏലക്ക – 1

nutmeg – ചെറിയ കഷ്ണം

ഉണ്ടാകുന്ന വിധം

അര കപ്പ് പഞ്ചസാര കാരമലൈസ് ചെയ്യുക ഇതിലേക്കു ചൂട് വെള്ളമൊഴിച്ചു ഇളക്കുക .ബാക്കി പഞ്ചസാര ,പട്ട ,ഗ്രാമ്പൂ ,ഏലക്ക ,nutmeg ചേർത്ത് പൊടിക്കുക .മൈദ ബേക്കിംഗ് പൌഡർ ഉപ്പ് ചേർത്ത് അരിച്ചെടുക്കുക .ബട്ടർ പൊടിച്ച പഞ്ചസാര ചേർത്ത് ബീറ്റ് ചെയ്യുക .ഇതിലേക്കു മുട്ട പൊട്ടിച്ചൊഴിച്ചു കൊടുത്തു ബീറ്റ് ചെയ്യുക .വാനില എസ്സെൻസ് ചേർത്ത് കൊടുക്കുക .അരിച്ചുവെച്ച മൈദ ചേർത്ത് ഫോൾഡ് ചെയ്തെടുക്കുക .ഇതിലേക്കു ഡ്രൈ ഫ്രൂട്സ് ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യുക .കേക്ക് മോൾഡിലേക്കൊഴിച്ചു(180 C ) പ്രീഹീറ്റ്‌ ചെയ്ത ഓവനിൽ വെച്ച് ബേക് ചെയ്യുക .കപ്പ് കേക്ക് ബെക്കാകാൻ 18 മിനിട്ടാണ് എടുത്തത് .കേക്ക് ബെക്കാകാൻ 30-40 മിനിറ്റ് എടുക്കും .പ്ലം കേക്ക് ഉണ്ടാക്കിയാലോ

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും പ്ലം കേക്ക് ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Tasty Queens ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.