ക്യാരറ്റ് മഞ്ചൂരിയന്‍ എങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു നോക്കാം

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക ക്യാ​ര​റ്റ് മ​ഞ്ചൂ​രി​യ​നും , വെട്ടു കേക്കും ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം ,ഇതുവളരെ എളുപ്പത്തില്‍ നമുക്ക് ഉണ്ടാക്കാം ..ആദ്യം ക്യാരറ്റ് മഞ്ചൂരിയന്‍ ഉണ്ടാക്കാം .

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
ക്യാ​ര​റ്റ്- 250 ഗ്രാം, ​
സ​വാ​ള- ഒരെണ്ണം
ക്യാ​പ്‌​സി​ക്കം- പ​കു​തി,
വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി- 4 അ​ല്ലി,
ഇ​ഞ്ചി-​ഒ​രു ക​ഷ്ണം,
പ​ച്ച​മു​ള​ക്- മൂന്നെണ്ണം
ത​ക്കാ​ളി പേ​സ്റ്റ്- 2 ടേ​ബി​ള്‍ സ്പൂ​ണ്‍,
ചി​ല്ലി സോ​സ്- അ​ര ടേ​ബി​ള്‍ സ്പൂ​ണ്‍,
സോ​യാ സോ​സ്-​അ​ര ടേ​ബി​ള്‍ സ്പൂ​ണ്‍
കോ​ണ്‍ഫ്ളോ​ർ-1 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍,
ഉ​പ്പ് – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്,
മ​ല്ലി​യി​ല – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്,
എ​ണ്ണ – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്
ക്യാ​ര​റ്റ് വ​റു​ക്കു​വാ​നു​ള്ള കൂ​ട്ടു​ണ്ടാ​ക്കു​വാ​ന്‍
മൈ​ദ-​അ​ര ക​പ്പ്,
കോ​ണ്‍ഫ്ളോ​ർ-3 ടീ​സ്പൂ​ണ്‍,
മു​ള​കു​പൊ​ടി-​അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍,
കു​രു​മു​ള​കു​പൊ​ടി-​അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍
ഇ​ഞ്ചി-​വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി പേ​സ്റ്റ്-​അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍,
ഉ​പ്പ് – ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
കൂ​ട്ടു​ണ്ടാ​ക്കാ​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ എ​ല്ലാ ചേ​രു​വ​ക​ളും ഒ​രു​മി​ച്ചു ക​ല​ര്‍ത്തി പാ​ക​ത്തി​നു വെ​ള്ള​മൊ​ഴി​ച്ച് കു​ഴ​മ്പു​പ​രു​വ​ത്തി​ലാ​ക്കു​ക. ഇ​ഞ്ചി, വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി, പ​ച്ച​മു​ള​ക് എ​ന്നി​വ നു​റു​ങ്ങ​നെ അ​രി​യു​ക. ക്യാ​ര​റ്റ് അ​ധി​കം ക​ട്ടി​യി​ല്ലാ​തെ വ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ചെ​റു​ക​ഷ്ണ​ങ്ങ​ളാ​ക്കി മു​റി​യ്ക്ക​ണം. ഒ​രു പാ​നി​ല്‍ എ​ണ്ണ തി​ള​പ്പി​ച്ച് ക്യാ​ര​റ്റ് ക​ഷ്ണ​ങ്ങ​ള്‍ മാ​വി​ല്‍ മു​ക്കി വ​റു​ത്തെ​ടു​ക്കു​ക. ഇ​ളം ബ്രൗ​ണ്‍ നി​റ​മാ​കു​ന്ന​തു​വ​രെ വ​റു​ക്കു​ക. മ​റ്റൊ​രു പാ​നി​ല്‍ ഒ​രു സ്പൂ​ണ്‍ എ​ണ്ണ​യൊ​ഴി​ച്ചു ചൂ​ടാ​ക്കു​ക. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് അ​രി​ഞ്ഞു വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന വെ​ളു​ത്തു​ള്ളി, ഇ​ഞ്ചി, പ​ച്ച​മു​ള​ക് എ​ന്നി​വ ചേ​ര്‍ത്ത് മൂ​പ്പാ​വു​ന്ന​തു​വ​രെ ഇ​ള​ക്കു​ക. പി​ന്നീ​ട് ക്യാ​പ്‌​സി​ക്കം ചേ​ര്‍ത്ത് ഇ​ള​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് ത​ക്കാ​ളി പേ​സ്റ്റ്, സോ​സു​ക​ൾ, ഉ​പ്പ് എ​ന്നി​വ ചേ​ര്‍ക്കു​ക. കോ​ണ്‍ഫ്‌​ളോ​ര്‍ ഒ​രു ക​പ്പു വെ​ള്ള​ത്തി​ല്‍ ക​ല​ക്കി ഇ​തി​ലേ​ക്കൊ​ഴി​യ്ക്ക​ണം. ഇ​തി​ലേ​ക്ക് വ​റു​ത്തു വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന ക്യാ​ര​റ്റ് ചേ​ര്‍ത്ത് ഇ​ള​ക്കാം. സോ​സ് ന​ല്ല​പോ​ലെ പി​ടി​ച്ചു ക​ഴി​യു​മ്പോ​ള്‍ വാ​ങ്ങി വ​യ്ക്കു​ക. മ​ല്ലി​യി​ല​യും സ​വാ​ള അ​രി​ഞ്ഞ​തും ചേ​ര്‍ത്ത് അ​ല​ങ്ക​രി​യ്ക്കാം.

വെ​ട്ടു​കേ​ക്ക് ഉണ്ടാക്കാം
========================
ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
മൈ​ദ -500 ഗ്രാം, ​മു​ട്ട അ​ടി​ച്ച​ത് – 3 എ​ണ്ണം
പ​ഞ്ച​സാ​ര പൊ​ടി​ച്ച​ത് – 2 ക​പ്പ്, നെ​യ്യ് – ഒ​രു ടേ​ബി​ള്‍
സ്പൂ​ണ്‍, പാ​ല്‍ – ഒ​രു ടേ​ബി​ള്‍ സ്പൂ​ണ്‍
വാ​നി​ല എ​സ​ന്‍സ് – അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍, ഏ​ല​ക്കാ​യ് പൊ​ടി​ച്ച​ത്
– 5എ​ണ്ണം, സോ​ഡാ​പ്പൊ​ടി – കാ​ല്‍ ടീ​സ്പൂ​ണ്‍, റ​വ – 100 ഗ്രാം

​ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന​ വി​ധം
മൈ​ദ​യും റ​വ​യും സോ​ഡാ​പ്പൊ​ടി​യും കൂ​ട്ടി​യി​ള​ക്കി വയ്ക്കു​ക. മു​ട്ട ന​ന്നാ​യി അ​ടി​ച്ച് പ​ഞ്ച​സാ​ര, പാ​ല്‍, ‌നെ​യ്യ്, വാ​നി​ല എ​സ​ന്‍സ്, ഏ​ല​ക്കാ​യ്‌​പ്പൊ​ടി എ​ന്നി​വ​യു​മാ​യി ചേ​ര്‍ത്തി​ള​ക്കു​ക. ഇ​തി​നോ​ടു​കൂ​ടി മൈ​ദ​യും റ​വ​യും ചേ​ര്‍ത്ത് ച​പ്പാ​ത്തി​ക്കു കു​ഴ​യ്ക്കു​ന്ന​തു​പോ​ലെ ന​ന്നാ​യി കു​ഴ​ച്ച് ന​ന​ച്ച തു​ണി കൊ​ണ്ടു മൂ​ടി​വെ​യ്‌​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്. ര​ണ്ടു മ​ണി​ക്കൂ​റി​നു ശേ​ഷം അ​ര​യി​ഞ്ച് ക​ന​ത്തി​ല്‍ പ​ര​ത്തി ച​തു​ര​ക്ക​ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​യി മു​റി​ക്കു​ക. ഓ​രോ ക​ഷ്ണ​ത്തി​ന്‍റെ​യും ഓ​രോ മൂ​ല ന​ടു​ക്കു​നി​ന്നു താ​ഴോ​ട്ടു പി​ള​ര്‍ത്തി ഇ​ത​ളു​പോ​ലെ​യാ​ക്ക​ണം. എ​ന്നി​ട്ട് തി​ള​ച്ച എ​ണ്ണ​യി​ല്‍ വ​റു​ത്തു കോ​രി​യെ​ടു​ക്ക​ണം. വെ​ട്ടു​കേ​ക്ക് ര​ണ്ടു മാ​സം വ​രെ കേ​ടു​കൂ​ടാ​തെ സൂ​ക്ഷി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്.

ഈ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളും ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക്ക് ചെയ്യുക.

ഈസിയായിട്ട് കടലക്കറി എങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു നോക്കാം