ഉപ്പിലിട്ട മാങ്ങ

Advertisement

ചോറിനൊപ്പം കഴിക്കാൻ ഒരു കഷണം മാങ്ങ ഉപ്പിലിട്ടത് കൂടി ഉണ്ടെങ്കിൽ കൂടുതൽ രുചിയോടെ കഴിക്കാൻ കഴിയും എന്നത് നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഉറപ്പുള്ള കാര്യമാണ്, മാങ്ങാ സീസൺ ആകുമ്പോൾ എല്ലാ വീട്ടിലും കാണാം ഒരു കുപ്പിയിൽ ഉപ്പിലിട്ട മാങ്ങ, ഇങ്ങനെ തയ്യാറാക്കുന്ന മാങ്ങ മിക്കപ്പോഴും കുറച്ചു ദിവസങ്ങൾ കഴിയുമ്പോൾ പൂപ്പലും പ്രാണിയും വന്ന് നശിച്ചു പോകാറുണ്ട്, ഇങ്ങനെ സംഭവിക്കാതിരിക്കാനായി ചില പൊടിക്കൈകൾ ചെയ്താൽ മതി എന്താണെന്ന് കാണാം

ആദ്യം മാങ്ങ പച്ചമുളക് എന്നിവ നന്നായി കഴുകി തുടച്ചെടുക്കുക ശേഷം മാങ്ങ തിളച്ച വെള്ളത്തിലേക്ക് ഇട്ടു കൊടുക്കാം, രണ്ടോ മൂന്നോ മിനിറ്റിനു ശേഷം തിരിച്ചെടുക്കാം ചൂടാറുമ്പോൾ ഒരു ടവ്വൽ ഉപയോഗിച്ച് നല്ലപോലെ തുടയ്ക്കണം ഇനി മാങ്ങ ചെറിയ കഷണങ്ങളായി മുറിക്കാം വീണ്ടും ടവൽ ഉപയോഗിച്ച് നന്നായി തുടക്കുക കഴുകി ഉണക്കിയെടുത്ത ചില്ലു കുപ്പിയിലേക്ക് ഈ മാങ്ങ ഇട്ടു കൊടുക്കാം പച്ചമുളക് സ്പ്ലിറ്റ് ചെയ്തിടാം, ഇതിലേക്ക് കല്ലുപ്പും തിളപ്പിച്ചാറിയ വെള്ളവും ഒഴിക്കുക, കുപ്പിയുടെ മൂടിയും സൈഡും എല്ലാം നന്നായി തുടയ്ക്കണം ശേഷം കഴുകെണ്ണ കുപ്പിയുടെ വായ്ഭാഗത്ത് തടവി കൊടുക്കാം, ഇനി കുപ്പി മൂവി സൂക്ഷിക്കുകയാണെങ്കിൽ പ്രാണിയോ പൂപ്പലോ ഇല്ലാതെ കാലങ്ങളോളം സൂക്ഷിക്കാനാവും

കൂടുതൽ അറിയാനായി വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Dhansa’s World