വാട്ടിയ പുട്ട്

Advertisement

മലയാളികളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട പ്രഭാത വിഭവമാണ് പുട്ട്, അരിപ്പൊടി ഉപയോഗിച്ചാണ് സാധാരണയായി ഇത് തയ്യാറാക്കുന്നത്, എന്നാൽ ഇക്കാലത്ത് പലവിധത്തിലുള്ള പല വെറൈറ്റിയിലുള്ള പുട്ട് കൾ ഉണ്ടാക്കാറുണ്ട്, അതുപോലൊരു പുട്ടിന്റെ റെസിപ്പി ആണ് ഇവിടെ പറയുന്നത് ..

അരി കൊണ്ടാണ് ഈ പുട്ട് തയ്യാറാക്കുന്നത് മട്ടയടി തലേദിവസം രാത്രി കുതിർക്കാൻ ഇടുക, പിറ്റേന്ന് രാവിലെ കഴുകി വെള്ളം എല്ലാം നന്നായി വാർന്നു പോയതിനു ശേഷം മിക്സി ജാറിലിട്ട് തരി തരിയായി പൊടിച്ചെടുക്കണം ഇതിലേക്ക് ഉപ്പ് ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യണം, ഈ പൊടി പുട്ടുകുറ്റിയിൽ നിറച്ച് ചെറുതായി ഒന്ന് ആവി കേറ്റി എടുക്കുക ശേഷം വീണ്ടും പാത്രത്തിലേക്ക് ഇട്ട് നന്നായി കൈ കൊണ്ട് മിക്സ് ചെയ്യണം ഇനി തേങ്ങാപ്പീരയും ഇട്ടു കൊടുത്ത് സാധാരണ പോലെ പുട്ട് ഉണ്ടാക്കിയെടുക്കാം

വിശദമായ റെസിപ്പിക്കായി വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Dhansa’s World