ദോശമാവ് പലഹാരവും കപ്പലണ്ടി ചമ്മന്തിയും

Advertisement

ബാക്കിയായ ദോശമാവ് ഉപയോഗിച്ച് നാല് മണി ചായക്കൊപ്പം കഴിക്കാനായി നല്ലൊരു പലഹാരവും കൂടെ കഴിക്കാനായി കപ്പലണ്ടി ചമ്മന്തിയും

Ingredients

ദോശമാവ്

സവാള അരിഞ്ഞത്

ഇഞ്ചി അരിഞ്ഞത്

പച്ചമുളക് അരിഞ്ഞത്

കറിവേപ്പില

ഉപ്പ്

അരിപ്പൊടി

ചമ്മന്തി ഉണ്ടാക്കാൻ

കപ്പലണ്ടി

എണ്ണ

സവാള

വെളുത്തുള്ളി

ഇഞ്ചി

ഉണക്കമുളക്

ഉപ്പ്

PREPARATION

ആദ്യം ദോശമാവിലേക്ക് അരിഞ്ഞു വെച്ചിരിക്കുന്ന സവാള ഇഞ്ചി പച്ചമുളക് കറിവേപ്പില എന്നിവ ചേർത്ത് ഇളക്കുക ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും കുറച്ച് അരിപ്പൊടിയും ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യണം കട്ടിയുള്ള ഒരു ബാറ്റർ ആണ് വേണ്ടത്, ഒരു പാനിൽ എണ്ണ ഒഴിച്ചു ചൂടാക്കുക ഇതിലേക്ക് സ്പൂൺ ഉപയോഗിച്ച് മാവിൽ നിന്നും കുറച്ചു കുറച്ചായി എടുത്തു ചേർക്കാം, ഇത് നല്ലതുപോലെ ഫ്രൈ ചെയ്തതിനുശേഷം മാറ്റിവയ്ക്കാം.

ചമ്മന്തി തയ്യാറാക്കാനായി ഒരു പാനിൽ അല്പം എണ്ണ ഒഴിച്ച് ചൂടാക്കുക ഇതിലേക്ക് കപ്പലണ്ടിയും മറ്റെല്ലാ എരുവകളും ചേർത്ത് നന്നായി റോസ്റ്റ് ചെയ്യാം, ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും അല്പം വെള്ളവും ചേർത്ത് നന്നായി അടിച്ചെടുത്താൽ അടിപൊളി ചമ്മന്തി റെഡി.

വിശദമായ റെസിപ്പിക്കായി വീഡിയോ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Its Me Vava