റസ്റ്റോറന്റ് സ്റ്റൈലിൽ ഉള്ള മീൻ കറി

Advertisement

ഓറഞ്ച് നിറത്തിൽ റസ്റ്റോറന്റ് സ്റ്റൈലിൽ ഉള്ള മീൻ കറി കാണണോ?? ഏതു മീനും ഇതുപോലെ തയ്യാറാക്കാം.. നല്ല പുളിയുള്ള പച്ചമാങ്ങ ചേർത്ത് തയ്യാറാക്കിയ അയലക്കറിയുടെ റെസിപ്പി

INGREDIENTS

വെളിച്ചെണ്ണ

ഇഞ്ചി -ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ

വെളുത്തുള്ളി -ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ

ചെറിയ ഉള്ളി- 5

പെരുംജീരകം -കാൽ ടീസ്പൂൺ

മഞ്ഞൾപൊടി -അര ടീസ്പൂൺ

മുളകുപൊടി -4 ടീസ്പൂൺ

മല്ലിപ്പൊടി -രണ്ട് ടീസ്പൂൺ

തക്കാളി ഒന്ന്

ചൂട് വെള്ളം

പച്ചമാങ്ങ

ഉപ്പ്

വെളിച്ചെണ്ണ

കടുക്

ഇഞ്ചി

വെളുത്തുള്ളി

ഉണക്കമുളക്

കറിവേപ്പില

അയല മീൻ -ഒരു കിലോ

preparation

ആദ്യം തേങ്ങ വറുത്തെടുക്കണം, ഇതിനായി ഒരു പാൻ അടുപ്പിൽ വച്ച് വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിച്ച് ചൂടാക്കുക, ആദ്യം ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി എന്നിവ ചേർത്ത് കൊടുക്കാം, ഒന്ന് വയറ്റിയതിനുശേഷം ചെറിയ ഉള്ളി ചേർക്കാം, ഒന്നുകൂടി വഴറ്റിയതിനുശേഷം പെരുംജീരകം ചേർക്കാം, ബ്രൗൺ നിറമാകുന്നത് വരെ വഴറ്റിയതിനുശേഷം മസാലപ്പൊടികൾ ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യുക, അടുത്തതായി നാളികേരം ചേർത്ത് ഒന്ന് മിക്സ് ചെയ്ത ചൂടാക്കണം, ഇനി തക്കാളി കൂടെ ചേർത്ത് യോജിപ്പിച്ച് അല്പം ചൂടുവെള്ളം ഒഴിക്കുക, ഒന്നുകൂടി വെച്ച് വേവിച്ചതിനു ശേഷം തീ ഓഫ് ചെയ്യാം, ചൂടാറുമ്പോൾ ഇത് നന്നായി അരച്ചെടുക്കണം. മറ്റൊരു പാനിൽ അല്പം വെളിച്ചെണ്ണ ചൂടാകാനായി വയ്ക്കാം, കടുക് ചേർത്ത് പൊട്ടുമ്പോൾ ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി ചെറിയ ഉള്ളി എന്നിവ ചേർത്ത് വഴറ്റാം, ഉണക്കമുളകും കറിവേപ്പിലയും കൂടി ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്തതിനുശേഷം അരപ്പു ചേർക്കാം, ആവശ്യത്തിന് വെള്ളം കൂടെ ചേർത്ത് തിളക്കുമ്പോൾ പച്ചമാങ്ങ ചേർക്കാം, കൂടെ മീനും ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും ചേർക്കാം, ഇനി നന്നായി തിളയ്ക്കുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യാം.

വിശദമായ റെസിപ്പിക്കായി വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക. Jess Creative World