കടു മാങ്ങ അച്ചാർ

സദ്യക്ക് ഇലയിൽ ചേലോടെ വിളമ്പാൻ കടുമാങ്ങ അച്ചാർ

ഇത് തയ്യാറാക്കാനായി ഒരു കിലോ മാങ്ങ തൊലികളഞ്ഞതിതിനുശേഷം, ചെറുതായി മുറിച്ചു കഴുകിയെടുത്ത്, അതിലേക്ക് ഉപ്പ് ചേർത്തു നന്നായി യോജിപ്പിച്ചതിനുശേഷം ഒരു മണിക്കൂർ മാറ്റി വയ്ക്കുക. ശേഷം മാങ്ങയിൽ വന്ന വെള്ളം മാറ്റിവെക്കണം. ഒരു പാൻ അടുപ്പിൽവെച്ച് നല്ലെണ്ണ ഒഴിച്ച് ചൂടാക്കുക ,ആദ്യം ഉലുവ ചേർത്ത് കൊടുത്തു പൊട്ടിയതിനു ശേഷം ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ കടുക് ചേർത്തുകൊടുക്കാം, നന്നായി പൊട്ടി വന്നാൽ 2 തുടം വെളുത്തുള്ളി ചെറുതായി അരിഞ്ഞത് ചേർക്കാം നന്നായി വഴറ്റിയതിനു ശേഷം നാല് പച്ചമുളക് ചെറുതായി അരിഞ്ഞതും, കുറച്ച് കറിവേപ്പിലയും ചേർത്ത് ബ്രൗൺ നിറമാകുന്നതു വരെ വഴറ്റണം ,അടുത്തതായി പൊടികൾ ചേർക്കാം അരടീസ്പൂൺ മഞ്ഞൾപൊടി, നാല് ടേബിൾ സ്പൂൺ മുളകുപൊടി ഒന്നര ടീസ്പൂൺ കായപ്പൊടി, ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ കടുക് വറുത്ത് പൊടിച്ചത്, എന്നിവ ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്ത ശേഷം നേരത്തെ മാങ്ങയിൽ നിന്നും മാറ്റി വെച്ച വെള്ളം ഇതിലേക്ക് ചേർത്ത് മിക്സ് ചെയ്യാം, ശേഷം ഒന്നര കൈൽ വിനാഗിരി ചേർത്ത് കൊടുത്തു നന്നായി ഇളക്കി യോജിപ്പിക്കണം, നന്നായി തിളച്ച് വന്നാൽ മാങ്ങ കഷണങ്ങൾ ചേർത്തു കൊടുക്കാം, നല്ലതുപോലെ മസാലയിൽ യോജിപ്പിച്ചു എടുക്കണം, ചൂടാറിയാൽ എയർ ടൈറ്റ് കണ്ടെയ്നറിൽ സൂക്ഷിക്കാം.

ഈ വീഡിയോ നിങ്ങൾക്ക് ഇഷ്ടമായെങ്കിൽ ഫ്രെണ്ട്സിനും ഫാമിലിക്കും ഷെയർ ചെയ്തു കൊടുക്കുമല്ലോ ഒപ്പം ഇതുപോലെയുള്ള റെസിപ്പി കൾക്കായി ഞങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോളോ ചെയ്യുക കൂടെ ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക
Saidu cooking