കടല കൊണ്ട് സൂപ്പർ ടേസ്റ്റിൽ ഒരു നാലുമണിപലഹാരം ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ

കടല വട

ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങൾ

കറുത്തകടല (black gram)150 gm (6 മണിക്കൂർ കുതിർത്തത്)

കുഞ്ഞുള്ളി ……. 8എണ്ണം

സവാള ………1/2

വെളുത്തുള്ളി …… 3 അല്ലി

ഇഞ്ചി ……… ചെറിയ കഷ്ണം

വറ്റൽമുളക്…… 4

കടലമാവ് ……..5 tbspn

പെരുംജീരകം ….1/2 tspn

കായപൊടി ….2 നുള്ളു

കറിവേപ്പില

എണ്ണ വറുക്കാൻ ആവശ്യത്തിനു

തയ്യാറാക്കുന്ന വിധം

കുതിർത്ത കടല മിക്സിയുടെ ജാറിൽ ഇട്ടു തരുതരുപ്പായി (crushed)അരച്ചെടുക്കുക,ഒരു ബൗളിലേക്ക് മാറ്റാം, ഇനി ബാക്കിയുള്ള ചേരുവകളും ഇതുപോലെ അരച്ചെടുക്കാം കടല മാവ് അരയ്ക്കണ്ട, ശേഷം ആവശ്യത്തിനു ഉപ്പും ചേർത്തു എല്ലാം കൂടി നന്നായി മിക്സ് ചെയ്യുക ,ഇനി ഒരു നാരങ്ങാ വലുപ്പത്തിൽ balls ആക്കി എടുത്തു കൈക്കുള്ളിൽ വച്ചു ഒന്നു പ്രസ് ചെയ്ത ശേഷം എണ്ണയിൽ വറുത്തു കോരുക ,അടിപൊളി ഹെൽത്തി കടല വട റെഡി,ഇഷ്ടമായാൽ like ചെയ്യാനും share ചെയ്യാനും subscribe ചെയ്യാനും മറക്കല്ലേ വീഡിയോ കാണാൻ ഈ👇 ലിങ്ക് ക്ലിക്ക് ചെയ്യണേ.

ഇത് കുട്ടികൾ മുതൽ മുതിർന്നവർ വരെയുള്ള എല്ലാവർക്കും വളരെയധികം ഇഷ്ടമാകും. തയ്യാറാക്കുന്നത് എങ്ങനെയെന്നു താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന വീഡിയോയില്‍ വിശദമായി കാണിച്ചു തരുന്നുണ്ട്. വീഡിയോ നോക്കി അതുപോലെ നിങ്ങളും കടല വട ഉണ്ടാക്കി നോക്കൂ. മറ്റുള്ളവര്‍ക്കു കൂടി ഈ പോസ്റ്റ്‌ എത്തിച്ചു കൊടുക്കാൻ മറക്കരുത്. ഇതുപോലുള്ള വ്യത്യസ്തമായ രുചിക്കൂട്ടുകളും കിച്ചൺ ടിപ്സുകളും ദിവസവും നിങ്ങളുടെ ഫേസ്ബുക്കിൽ ലഭിക്കുന്നതിന്, തട്ടുകട ഫെയിസ്ബുക്ക് പേജ് ഫോള്ളോ ചെയ്ത ശേഷം Following എന്ന ബട്ടണിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്ത് See First എന്നതും സെലക്ട് ചെയ്യുക. കൂടുതല്‍ വീഡിയോകള്‍ക്കായി Nivya’s kitchen world ചാനല്‍ Subscribe ചെയ്യാനും ബെൽ ഐക്കൺ ക്ലിക്ക് ചെയ്തു നോട്ടിഫിക്കേഷൻ ഇനേബിൾ ചെയ്യാനും മറക്കരുത്.