മൂന്നു തരം നാലുമണി പലഹാരങ്ങള്‍

Advertisement

ഇന്ന് നമുക്ക് നാലുമണി പലഹാരമായി ഉണ്ടാക്കാവുന്ന ചില പലഹാരങ്ങളെ പരിചയപ്പെടാം ….ഇവ എങ്ങിനെയാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് എന്ന് നോക്കാം ..മൂന്നുതരം വിഭവങ്ങള്‍ ആണ് ഉണ്ടാക്കുന്നത് , ഈന്തപ്പഴം പൊരിച്ചത് ,വെട്ടു കേക്ക് , ഗോതമ്പ് ഹല്‍വ …ആദ്യം നമുക്ക് ഈന്തപ്പഴം പൊരിച്ചത് ഉണ്ടാക്കാം

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
ഈ​ന്ത​പ്പ​ഴം – 15 എ​ണ്ണം
ക​ശു​വ​ണ്ടി​പ്പ​രി​പ്പ് – 15 എ​ണ്ണം
മൈ​ദ – ര​ണ്ടു വ​ലി​യ സ്പൂ​ൺ
വെ​ള്ളം – കാ​ല്‍ ക​പ്പ്
ഉ​പ്പ് – പാ​ക​ത്തി​ന്
എ​ണ്ണ – വ​റു​ക്കാ​ന്‍ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന വി​ധം
ഈ​ന്ത​പ്പ​ഴം പി​ള​ര്‍ന്നു കു​രു നീ​ക്കം ചെ​യ്ത ശേ​ഷം ക​ശു​വ​ണ്ടി​പ്പ​രി​പ്പ് അ​തി​നു​ള്ളി​ൽ വെ​യ്ക്കു​ക. ഇ​തി​നു മു​ക​ളി​ല്‍ ഒ​ന്ന്‍ അ​മ​ർ​ത്തു​ക .
മൈ​ദാ പാ​ക​ത്തി​ന് ഉ​പ്പും​ വെ​ള്ള​വും ചേ​ര്‍ത്ത് ക​ല​ക്കി വയ്ക്കുക. ചീ​ന​ച​ട്ടി​യി​ല്‍ എ​ണ്ണ ചൂ​ടാ​ക്കി ഓ​രോ ഈ​ന്ത​പ്പ​ഴ​വും മൈ​ദ കൂ​ട്ടി​ല്‍ മു​ക്കി എ​ണ്ണ​യി​ലി​ട്ടു വ​റു​ത്തു കോ​രു​ക. ഈ​ന്ത​പ്പ​ഴം അ​ണ്ടി​പ്പ​രി​പ്പ് പൊ​രി​ച്ച​ത് റെ​ഡി​യാ​യി ക​ഴി​ഞ്ഞു.

ഇനി നമുക്ക് വെട്ടു കേക്ക് ഉണ്ടാക്കുന്നത് എങ്ങിനെയാണെന്ന് നോക്കാം. ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ
മൈ​ദ -500 ഗ്രാം, ​മു​ട്ട അ​ടി​ച്ച​ത് – 3 എ​ണ്ണം
പ​ഞ്ച​സാ​ര പൊ​ടി​ച്ച​ത് – 2 ക​പ്പ്, നെ​യ്യ് – ഒ​രു ടേ​ബി​ള്‍
സ്പൂ​ണ്‍, പാ​ല്‍ – ഒ​രു ടേ​ബി​ള്‍ സ്പൂ​ണ്‍
വാ​നി​ല എ​സ​ന്‍സ് – അ​ര ടീ​സ്പൂ​ണ്‍, ഏ​ല​ക്കാ​യ് പൊ​ടി​ച്ച​ത്
– 5എ​ണ്ണം, സോ​ഡാ​പ്പൊ​ടി – കാ​ല്‍ ടീ​സ്പൂ​ണ്‍, റ​വ – 100 ഗ്രാം

​ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന​ വി​ധം
മൈ​ദ​യും റ​വ​യും സോ​ഡാ​പ്പൊ​ടി​യും കൂ​ട്ടി​യി​ള​ക്കി വയ്ക്കു​ക. മു​ട്ട ന​ന്നാ​യി അ​ടി​ച്ച് പ​ഞ്ച​സാ​ര, പാ​ല്‍, ‌നെ​യ്യ്, വാ​നി​ല എ​സ​ന്‍സ്, ഏ​ല​ക്കാ​യ്‌​പ്പൊ​ടി എ​ന്നി​വ​യു​മാ​യി ചേ​ര്‍ത്തി​ള​ക്കു​ക. ഇ​തി​നോ​ടു​കൂ​ടി മൈ​ദ​യും റ​വ​യും ചേ​ര്‍ത്ത് ച​പ്പാ​ത്തി​ക്കു കു​ഴ​യ്ക്കു​ന്ന​തു​പോ​ലെ ന​ന്നാ​യി കു​ഴ​ച്ച് ന​ന​ച്ച തു​ണി കൊ​ണ്ടു മൂ​ടി​വെ​യ്‌​ക്കേ​ണ്ട​താ​ണ്. ര​ണ്ടു മ​ണി​ക്കൂ​റി​നു ശേ​ഷം അ​ര​യി​ഞ്ച് ക​ന​ത്തി​ല്‍ പ​ര​ത്തി ച​തു​ര​ക്ക​ഷ​ണ​ങ്ങ​ളാ​യി മു​റി​ക്കു​ക. ഓ​രോ ക​ഷ്ണ​ത്തി​ന്‍റെ​യും ഓ​രോ മൂ​ല ന​ടു​ക്കു​നി​ന്നു താ​ഴോ​ട്ടു പി​ള​ര്‍ത്തി ഇ​ത​ളു​പോ​ലെ​യാ​ക്ക​ണം. എ​ന്നി​ട്ട് തി​ള​ച്ച എ​ണ്ണ​യി​ല്‍ വ​റു​ത്തു കോ​രി​യെ​ടു​ക്ക​ണം. വെ​ട്ടു​കേ​ക്ക് ര​ണ്ടു മാ​സം വ​രെ കേ​ടു​കൂ​ടാ​തെ സൂ​ക്ഷി​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്.

ഇനി ഗോതമ്പുകൊണ്ട് ഹല്‍വ ഉണ്ടാക്കാം ..വളരെ എളുപ്പത്തില്‍ ഇത് ഉണ്ടാക്കി എടുക്കാം ..നമുക്ക് നോക്കാം ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ എന്തൊക്കെയാണെന്ന്

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ള്‍
നെ​യ്യ്-​ ഒ​രു ക​പ്പ്‌, ഗോ​ത​മ്പു​പ്പൊ​ടി-​ഒ​രു ക​പ്പ്‌
വെ​ള്ളം-​ ഒ​ന്ന​ര ക​പ്പ്‌, പ​ഞ്ച​സാ​ര-​അ​ര ക​പ്പ്‌
ബ​ദാം പ​രി​പ്പ് -ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്
അ​ണ്ടി​പ്പ​രി​പ്പ്- ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്
ഉ​ണ​ക്ക​മു​ന്തി​രി-​ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്

ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന​ വി​ധം
ചു​വ​ടു ക​ട്ടി​യു​ള്ള ഒ​രു ചീ​ന ച​ട്ടി​യി​ല്‍ നെ​യ്യ് ഒ​ഴി​ക്കു​ക. ഇ​ത് ന​ന്നാ​യി ചൂ​ടാ​വു​മ്പോ​ള്‍ കു​റ​ച്ചു അ​ണ്ടി​പ​രി​പ്പും മു​ന്തി​രി​യും ഗോ​ത​മ്പു​പ്പൊ​ടി ചേ​ര്‍ത്തു ന​ല്ല ബ്രൗ​ണ്‍ നി​റ​മാ​കും വ​രെ വ​റു​ക്കു​ക. എ​ന്നി​ട്ട് പ​ഞ്ച​സാ​ര​യും വെ​ള്ള​വും ചേ​ര്‍ത്തു തു​ട​രെ തു​ട​രെ ഇ​ള​ക്കു​ക. കു​റു​കി പാ​ക​മാ​യി വ​രു​മ്പോ​ള്‍ നെ​യ്മ​യം പു​ര​ട്ടി​യ പാ​ത്ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി മു​ക​ളി​ല്‍ അ​ണ്ടി​പ​രി​പ്പും മു​ന്തി​രി​യും ബ​ദാ​മും വി​ത​റി ത​ണു​ത്ത ശേ​ഷം ഇ​ഷ്ട​മു​ള്ള ആ​കൃ​തി​യി​ല്‍ മു​റി​ച്ചു വി​ള​മ്പാ​വു​ന്ന​താ​ണ്.

ഈ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങള്‍ തീച്ചയായും ഉണ്ടാക്കി നോക്കണം വളരെ എളുപ്പമാണ് ഇത് ഉണ്ടാക്കി എടുക്കുവാന്‍ …ഇഷ്ട്ടമായാല്‍ ഇത് നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും ഷെയര്‍ ചെയ്യണം. പുതിയ റെസിപ്പികള്‍ നിങ്ങളുടെ ടൈം ലൈനില്‍ ലഭിക്കാന്‍ ഈ പേജ് ലൈക് ചെയ്യുക.

കൂണ്‍ കറി ഉണ്ടാക്കാം