പൂപോലുള്ള ഇഡിലി ഉണ്ടാക്കാം

Advertisement

നല്ല പൂപോലുള്ള ഇടിലി ഉണ്ടാക്കുന്നത് പഠിച്ചാലോ ? മിക്കവരുടെയും പരാതിയാണ് ഇടിലി ചുടുമ്പോള്‍ സോഫ്റ്റ്‌ ആകുന്നില്ല എന്നത് ഇതാ അതിനൊരു പരിഹാരം …നല്ല സോഫ്റ്റ്‌ ഇടിലി എങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കാമെന്നു നമുക്ക് നോക്കാം

ഇതിനായിട്ടു ആവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍

ഇടിലി അരി ഒന്നര കപ്പ് എടുത്തു മൂന്നാല് മണിക്കൂര്‍ വെള്ളത്തിലിട്ടു കുതിര്‍ത്തു എടുക്കുക …കുതിര്‍ത്തു എടുത്ത അരി മിക്സിയില്‍ അരച്ച് എടുക്കുക അരയ്ക്കുമ്പോള്‍ അധികം പേസ്റ്റ് ആകാതെ അല്പം തരിയോടു കൂടി അരയ്ക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം ( ഇത് കടകളില്‍ വാങ്ങാന്‍ കിട്ടും നീളം കുറഞ്ഞ ചെറിയ അരി ആയിരിക്കും ഇത് ..ഇനി ഇടിലി അരി ഇല്ലെങ്കില്‍ പച്ചരി എടുക്കുക .

ഇനി മുക്കാല്‍ കപ്പ് ഉഴുന്ന് എടുത്തു നന്നായി തിരുമ്മി കഴുകി രണ്ടു മണിക്കൂര്‍ നേരം കുതിര്‍ത്തു എടുത്തിട്ട് മിക്സിയില്‍ നന്നായി അരച്ച് എടുക്കുക …ഉഴുന്ന് നല്ലപോലെ അരയണം …ഉഴുന്ന് അരയ്ക്കുമ്പോള്‍ കൂടെ ഒരു പതിനഞ്ചു ഉലുവ കൂടി കുതര്‍ത്തിയതും നാലഞ്ച് ടിസ്പൂണ്‍ ചോറും ചേര്‍ത്ത് അരയ്ക്കാം ( വെള്ള അരിയുടെ ചോറ് ആണ് നല്ലത് ഉലുവ കൂടരുത് ഇടിലി കയ്ക്കും കൂടിയാല്‍ ) അരയ്ക്കാന്‍ ആവശ്യമായ വെള്ളം ഉഴുക്ക് കുതിര്താന്‍ ഇട്ട വെള്ളം തന്നെ ആവശ്യത്തിനു ഉപയോഗിക്കാം.

 

 


അതിനുശേഷം അരച്ചെടുത്ത ഉഴുന്നും അരിയും കൂടി നന്നായി മിക്സ് ചെയ്തു എടുക്കാം ആവശ്യത്തിനു വെള്ളം ചേര്‍ത്ത് മിക്സ് ചെയ്യുക ഇടിലി പാകം അറിയാലോ ദോശ മാവിനെക്കാളും കുറവ് വെള്ളം മതി ഇടിലിക്കു തിക്കയിട്ടുള്ള മാവ് ആയിരിക്കണം..നന്നായി കൈകൊണ്ടു തന്നെ മിക്സ് ചെയ്യുക ഇനി ഈ മിക്സ് നാലഞ്ച് മണിക്കൂര്‍ നേരം ഇതൊന്നു പുളിക്കാന്‍ വയ്ക്കാം ഒരുപാട് പുളിയ്ക്കണ്ട ചെറിയ പുളിപ്പ് മതി .

മാവ് നല്ല സോഫ്റ്റ്‌ ആയശേഷം ഇത് എടുത്തു പാകത്തിന് ഉപ്പു ചേര്‍ത്ത് ഒന്ന് പതുക്കെ ഇളക്കാം …അതിനു ശേഷം ഇടിലി ചെമ്പിന്റെ തട്ട് എടുത്തു ലേശം എണ്ണ തടവി ഇതിലേയ്ക്ക് മാവ് കോരിയൊഴിച്ച് ആവിയില്‍ ചുട്ടെടുക്കാം …നല്ല തീയില്‍ തന്നെ ഇത് വേവണം …ഇടിലി നന്നായി വെന്തു കഴിഞ്ഞു ചൂടാറുമ്പോള്‍ ഒരു ടിസ്പൂണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് തട്ടില്‍ നിന്നും അടര്‍ത്തി മാറ്റാം.

നല്ല സോഫ്റ്റ്‌ ഇടിലി തയ്യാര്‍

ഇത് വളരെ എളുപ്പത്തില്‍ നമുക്ക് ഉണ്ടാക്കി എടുക്കാം എല്ലാവരും ഉണ്ടാക്കി നോക്കുക
ഒരു കാര്യം ശ്രദ്ധിക്കണം ഇടിളിയ്ക്ക് മാവ് അരയ്ക്കുമ്പോള്‍ അരിയും ഉഴുന്നും വേറെ വേറെ അരയ്ക്കണം അരി അല്പം തരിയോടു കൂടിയും ഉഴുന്ന് നല്ല പേസ്റ്റ് പോലെയും അരയ്ക്കണം

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടമായെങ്കില്‍ ഇത് ഷെയര്‍ ചെയ്യുക

വറുത്ത മീന്‍ കറി ഉണ്ടാക്കാം