മീൻ ഇലയിൽ വച്ചു പൊള്ളിച്ചത്

Advertisement

മീൻ ഇലയിൽ വച്ചു പൊള്ളിച്ചത്

എയുതിയത്  Deepesh Edannoor

ചേരുവകൾ

മീൻ ആവോലി 4 എണ്ണം – fish 4 nos

സവാള 3എണ്ണം വലുത്- onion big size 3 nos

തക്കാളി 2 എണ്ണം വലുത്- tomoto 2 nos

ഇഞ്ചി ഒരു കഷ്ണം- ginger one pices

വെളുത്തുള്ളി ഒരെണ്ണം- garlic one nos

മഞ്ഞൾ 1 ടീസ്പൂൺ- turmeruc powder 1tp

മല്ലിപൊടി 3 ടീസ്പൂൺ – coriander powder 3tp

മുളകുപൊടി 2 ടീസ്പൂൺ – chily powder 2tp

എണ്ണ ആവശ്യത്തിന് – oile

ചെറുനാരങ്ങാ 1 – lemon one nos

ഉപ്പ് ആവശ്യത്തിന് – salt

കറിവേപ്പില രണ്ടു കൊളുന്ത് – cary leves

വാഴയില മീൻ പൊതിയാൻ പാകത്തിന്  –


കരിമീണനാണ് പൊതുവെ ഉപയിഗിക്കാറ്‌ ഇവിടെ ആവോലിയാണ് ഉപയോഗിച്ചത്.മീൻ മുഴുവനായിവൃത്തിയാക്കി കഴുകി അതിൽ ചെറുനാരങ്ങാ നീര് ഉപ്പ് മുളക്പൊടി മഞ്ഞൾ പൊടി ഇഞ്ചി വെളുത്തുള്ളി പേസ്റ്റ്.എന്നിവ ചേർത്ത് അരമണിക്കൂർ വയ്ക്കുക.ശേഷം ഒരു പാനിൽ വച്ച് പൊരിച്ചെടുക്കുക.അത് മാറ്റി വയ്ക്കുക.അതെ എണ്ണയിൽ കൊത്തി അരിഞ്ഞു വച്ച ഇഞ്ചി

വെളുത്തുള്ളി ഇട്ട് വഴറ്റുക.ശേഷം സവാള ഇട്ട് വഴറ്റുക അതിലേക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഉപ്പും മഞ്ഞൾ പൊടിയും ചേർത്ത് കൊടുക്കുക.സവാള വാടി വരുമ്പോ.അതിലേക്ക് രണ്ടു ടീസ്പൂൺ മുളക് പൊടി മൂന്ന് ടീസ്പൂൺ മല്ലിപൊടിയും ചേർത്ത് പച്ച മണം മാറുന്നത് വരെ വഴറ്റുക.അതിലേക്ക് തക്കാളി ചേർത്ത് ഇളക്കുക.തക്കാളി വെന്ത് വരുമ്പോ അല്പം പുളിവെള്ളം ഒഴിച്ച് കൊടുക്കുകഅതിലേക്ക് കുറച്ചു കറി വേപ്പില ചേർത്ത് ഇളക്കി ഇറക്കിവെക്കുക.ഒരു വാഴയില വാട്ടി അതിൽ ഈ മസാല ഇട്ടതിന് മുകളിൽ ഒരു മീൻ വച്ചതിന് ശേഷം കുറച്ചു മസാല മുകളിലും ഇടുക.അത് വാഴ നാരിൽ കെട്ടി ചെറു തീയിൽ ഒരു ഫ്രൈ പാനിൽ വച്ചു ചൂടാക്കി എടുക്കുക.

ഈ പോസ്റ്റ്‌ ഇഷ്ടമായെങ്കില്‍ ഒരു കമന്റ്‌ എങ്കിലും എഴുതൂ ചേട്ടന്മാരെ, വെറുതെ അങ്ങ് പോയലെങ്ങിനെ? താഴെ കാണുന്ന ഷെയര്‍ ബട്ടനിലൂടെ നിങ്ങളുടെ കൂട്ടുകാര്‍ക്കും സജ്ജെസ്റ്റ് ചെയ്യൂ !!