കഞ്ഞിവെള്ളം കൊണ്ട് ഹല്‍വ ഉണ്ടാക്കാം

Advertisement

കഞ്ഞിവെള്ളം മിക്കവാറും കളയുകയാണ് പതിവ് എന്നാല്‍ ഇനി കഞ്ഞിവെള്ളം കളയണ്ട നമുക്ക് അതുകൊണ്ട് ഹല്‍വ ഉണ്ടാക്കാം വളരെ ഈസിയായി നമുക്ക് ഇതുണ്ടാക്കാം …കഞ്ഞിവെള്ളം കളയാതെ എടുതുവയ്ക്കൂ …നമുക്ക് നോക്കാം എങ്ങിനെയാണ് ഈ ഹല്‍വ ഉണ്ടാക്കുന്നത് എന്ന് …ഇതിനാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍

അതിനായി നല്ല കൊഴുത്ത കഞ്ഞിവെള്ളം രണ്ടു ലിറ്റര്‍ എടുക്കാം … തേങ്ങാപ്പാല്‍ ഒരു കപ്പു എടുക്കണം ( കട്ടിയായിട്ടുള്ള ഒന്നാം പാല്‍ മാത്രം എടുക്കാം ) … ഉപ്പില്ലാത്ത നല്ല ശര്‍ക്കര ഒരു ഉണ്ട എടുക്കാം …ഈ ശര്‍ക്കര വെള്ളം ഒഴിച്ചു ഉരുക്കി പാനിയാക്കി എടുക്കണം …ഏലക്കായ നാലെണ്ണം പൊടിച്ചു എടുക്കാം ..നെയ്യ് ആവശ്യത്തിനു എടുക്കാം ….അണ്ടിപ്പരിപ്പ് …ഉണക്ക മുന്തിരി …ഇതെല്ലാം നിങ്ങളുടെ ആവശ്യത്തിനു അനുസരിച്ച് ചേര്‍ക്കാം …

ഇനി ഒരു ഉരുളി  അടുപ്പത് വച്ച്  കഞ്ഞിവെള്ളം ഒഴിച്ച് ഇതിലേയ്ക്ക് ശര്‍ക്കര പാനിയും ഒഴിച്ച് തേങ്ങാപ്പാല്‍ കൂടി ചേര്‍ത്ത്  നന്നായി മിക്സ് ചെയ്യാം …ഇതിലേയ്ക്ക് എലയ്ക്കാപൊടിയും ചേര്‍ത്ത് ഇളക്കാം അതിനുശേഷം തീ നല്ലപോലെ കൂട്ടി വയ്ക്കാം ( ഇത് കുറുകാന്‍ തുടങ്ങുമ്പോള്‍ തീ കുറച്ചാല്‍ മതി ) ഇനി തുടക്കം മുതലേ നന്നായി ഇളക്കികൊണ്ടിരിക്കാം …പ്രത്യേകം ശ്രേധിക്കണം ഇത് കൈ എടുക്കാതെ ഇളക്കികൊണ്ടിരിക്കണം …കുറുകി വരുന്നത് അനുസരിച്ച് ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് നെയ്യ് ചേര്‍ത്ത് കൊടുതുകൊണ്ടിരിക്കണം ഇല്ലെങ്കില്‍ അടിയില്‍ പിടിക്കും …. ( കുറുകി തുടങ്ങിമ്പോള്‍ തീ നന്നായി കുറച്ചു വയ്ക്കുക ) എല്ലാം നന്നായി കുറുകി ഉരുളിയില്‍ നിന്നും വിട്ടു വരുന്ന പരുവത്തില്‍ അണ്ടിപ്പരിപ്പും ..ഉണക്ക മുന്തിരിയും ചേര്‍ത്ത് കൊടുക്കണം …ഹല്‍വ നന്നായി കുറുകി ഉരുളിയില്‍ നിന്നും പിടിക്കാതെ വിട്ടുവരുന്ന പരുവത്തില്‍ ഇറക്കാം …ഈ പരുവത്തില്‍ നമ്മള്‍ ചേര്‍ത്ത് കൊടുത്ത നെയ്യും തെങ്ങാപ്പാലിലെ വെളിച്ചെണ്ണയും ഒക്കെ തെളിഞ്ഞു വരും …അതാണ്‌ പരുവം അപ്പോള്‍ ഇറക്കാം …ഇനി ചൂടാറുന്നതിനു മുന്പ് ഒരു പരന്ന പാത്രത്തില്‍ പകര്‍ത്തി നിരത്താം …ചൂടാറിയ ശേഷം കട്ട് ചെയ്തു എടുക്കാം ..കഴിക്കാം

കഞ്ഞിവെള്ളം ഹല്‍വ റെഡി

ഇതെല്ലാവരും ഉണ്ടാക്കിനോക്കണം കഞ്ഞിവെള്ളം ഇനി വെറുതെ കളയാതെ ഹല്‍വ ഉണ്ടാക്കാം

ഈ പോസ്റ്റ്‌ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ട്ടമായെങ്കില്‍ ഇത് ഷെയര്‍ ചെയ്യുക

ഗോതമ്പ് പാല്‍ പായസം