കുറച്ചു കാലത്തിനു മുൻപ് വരെ നമ്മൾ മിക്കവരുടെയും വീട്ടുപറമ്പുകളിൽ ധാരാളമായി ഉണ്ടായിരുന്ന കിഴങ്ങുവർഗത്തിൽ പെട്ട ഒന്നാണ് കൂവ , കാൽസ്യം, കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, സോഡിയം, പൊട്ടാസ്യം, മഗ്നീഷ്യം, സിങ്ക്, കോപ്പർ, വൈറ്റമിനുകളായ എ, സി, നിയാസിൻ, തയാമിൻ എന്നിവയാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ് കൂവ. ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന അന്നജം വയറിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് സഹായിക്കുന്നു. കൂവ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി കഴിക്കുന്നത് കൊണ്ട് വളരെയേറെ ഗുണങ്ങൾ ശരീരത്തിന് ഉണ്ടാകുന്നു ഇത് ഉപയോഗിച്ചുള്ള നല്ലൊരു റെസിപ്പി ആണ് ഇവിടെ കാണിക്കുന്നത്

INGREDIENTS

കൂവ

വെളിച്ചെണ്ണ

കടുക്

വറ്റൽ മുളക്

കറിവേപ്പില

വെളുത്തുള്ളി

മഞ്ഞൾപൊടി

മുളകുപൊടി

ഉപ്പ്

തേങ്ങ ചിരവിയത്

വെള്ളം

ആദ്യം കൂവ തൊലി കളഞ്ഞ് കഴുകിയെടുക്കണം ഇത് റൗണ്ടിൽ മുറിച്ചെടുക്കുക, ഇനി ഒരു മൺകലം അടുപ്പിൽ വയ്ക്കണം ചൂടാകുമ്പോൾ വെളിച്ചെണ്ണ ഒഴിക്കാം, കടുക് ചേർത്ത് പൊട്ടുമ്പോൾ വറ്റൽമുളകും കറിവേപ്പിലയും ചേർക്കാം, വെളുത്തുള്ളി കൂടി ചേർത്ത് മൂപ്പിച്ചതിനു ശേഷം കൂവ ചേർക്കാം മുളകുപൊടി മഞ്ഞൾപ്പൊടി എന്നിവയും വെള്ളവും, ഉപ്പും ചേർത്ത് യോജിപ്പിച്ച് പാത്രം മൂടിവച്ചതിനുശേഷം വേവിക്കാം. നന്നായി വെന്തു വരുമ്പോൾ ഇതിലേക്ക് തേങ്ങാ ചിരവിയത് ചേർക്കാം നന്നായി യോജിപ്പിച്ച് വെള്ളം വറ്റുമ്പോൾ തീ ഓഫ് ചെയ്യാം.

വിശദമായ റെസിപ്പി കാണാൻ വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക

ഇതുപോലുള്ള റെസിപ്പികൾക്കായി ഈ ചാനൽ സബ്സ്ക്രൈബ് ചെയ്യുക Dhansa’s World